อุ่นเครื่องกับฟิลิปปินส์คิดว่ากองหลังไทยจะเอา Javier Patiño อยู่ไหมคะ

อุ่นเครื่องกับฟิลิปปินส์คิดว่ากองหลังไทยจะเอา Javier Patiño  อยู่ไหมค่ะ
ปาตินโย่อดีตนักเตะบุรีรัมย์ที่ปัจจุบันนี้เล่นอยู่ในลีกจีนเป็นนักเตะที่มีค่าตัวสูงที่สุดที่ TPL เคยมีมาโดยบุรีรัมย์ขายปาตินโญ่ให้กับ Henan Jianye ไป 32 ล้านบาท และตอนนี้ Henan Jianyeอยู่อันดับ5ในลีกจีนส่วนปาตินโยก็ยิงในลีกไป7ลูกจาก 10 นัดห่างจากดาวซันโวตอนนี้ 3ลูก
      ส่วนตัวมองว่าคนนี้มีความคมยิงได้ทุกจังหวะ แต่บังบอลพักบอลไม่เก่งเหมือนดิโอโก้หรือลากเลื้อยหาพื้นทีไม่ดีเท่าคาเมโล่ แต่หนูก็คิดว่าเขาคือกองหน้าที่คมที่สุดในอาเชียน แล้วหลังเราละจะเอาเขาอยู่ไหมฟอร์มฟิลิปปินส์ก็ดีชะด้วย ชนะบาเรนห์ 2-1ชนะเยเมน2-0 มี 6แต้มเป็นที่ 1 ของตาราง

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอคลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่