สองถามเรื่องดุมและซี่ลวดครับ

กระทู้คำถาม
ผมอยากจะสอบถามและขอความคิดเห็นจากทุกๆท่านหน่อยครับ
ผมมีความประสงค์ที่ต้องการซื้อดุมสำหรับเฟือง9สปีดครับพอจะมียี่ห้อไหนไหมตรับที่มีคุณสมบัติดังนี้
1ดุมหลังอย่างเดียวหรือหน้าหลังในราคาที่ไม่เกิน1000บาท
2สำหรับวงล้อ36ซี่
3เน้นความทนทาน(เซอวิสไม่เป็นแต่มีความคิดที่จะลอง)หรือความลื่นอย่างใดอย่างนึง
4ใช้กับV Brake (เห็นบางเว็บมีการแยกชนิดดุมตามชนิดเบรก)
5หาซื้อได้ใน กทม ในบริเวณย่านฝั่งธนบุรี่ หรือมีเส้นทางรถไฟฟ้า(ทั้งบนและใต้ดิน) การสั่งซื้อทางเน็ตขอเป็นตัวเลือกสุดท้าย(ไม่ค่อยมีคนรับ)
และผมของสอบถามเรื่องซี่ลวดวงล้อครับว่ามีกี่ชนิด และ อลูกับเหล็ก มีคุณสมบัติต่างกันอย่าไงครับ??
ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่