อยากรู้ว่าทำไมผู้ปกครองโรงเรียนดังย่านสามเสนต้องมาจอดรถรอบุตรหลานให้เดือดร้อนประชาชนครับ

กระทู้คำถาม
ผมก็สงสัยมานานละครับว่า ย่านสามเสนถนนก็น้อยประชาชนสัญจรก็เยอะ
เท่าที่ผมนับมีประมาณ 3-4 โรงเรียนที่ต้องมาจอด รร . ชายล้วน รร. หญิงล้วน
คือถ้าจอดรถแล้วบุตรหลานวิ่งขึ้นรถแล้วไปเลยนี่ ยังโอเคนะครับ แต่นี่ไม่เลย
วิ่งมาเอากระเป๋าขึ้น วิ่งไปซื้อของกิน น้ำ ขนม แมค จ้า บางเจ้าหนักๆก็ลงไปกินกับลูกเลย

ผมจำได้สมัยเด็กๆนี่ รร. ผมก็ดีอยู่นะ แม่สอนตลอดเวลาลงจากรถให้เอากระเป๋าไว้บนตัก ถึงปุ้บให้รีบลง
เพราะเกรงใจรถข้างหลัง เวลากลับเหมือนกัน ผมต้องมารอก่อนเลยรถมาวิ่งขึ้นเลย ( เมื่อก่อนไม่มีมือถือด้วย )

แสดงว่าปัญหามาจากตัวผู้ปกครอง และตำรวจก็ปล่อยแทนที่จะกวดขัน แต่ว่าโรงเรียนก็เงินเยอะคงจัดการได้
อีกเรื่องขอบ่น สะพานลอย ทางม้าลาย ผู้ปกครองรร. เหล่านี้ไม่สนจ้า จูงลูกหลาน ยังกะสวนสาธารณะ

ปล. ผมจบจากเรียนโรงเครือเดียวกับที่พูดครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่