มอไซเครื่องร้อนมาก บิดไม่ขึ้น จอดอยู่กับที่แล้วเครื่องค่อยๆดับ

ตามหัวข้อเลยครับ ผมขับรถเวฟ125Xไปกลับสายไหมพระราม5(ใช้เส้นราชพฤกษ์ )ยืนพื้นที่95 ตอนกลับมามีผลคือ เครื่องร้อนมากๆ มีเสียงดังแปลกๆ พอเวลาจะบิดคันเร่งก็ค่อยๆขึ้นทีละนิดทั้งๆที่เป็นเกียร์1 2 เวลาจอดอยู่กับที่เครื่องก็ค่อยๆดับ พอสตาร์ทอีกทีก็นานกว่าจะสตาร์ทติดแล้วก็ดับไปง่ายๆ

ผมสงสัยว่าเครื่องจะพังไหมครับ หรือว่าแค่ร้อนเฉยๆ พอเย็นแล้วก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม

ปล.ตอนนี้เลขไมล์อยู่ที่87650กิโลครับ(บอกไว้เผื่อมีประโยชน์)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่