แคสติ้ง!

กระทู้สนทนา
ฮ่ะๆ ไม่มีอะไรครับ คือหลังจากที่ผมได้อ่านกระทู้นี่แล้ว
http://pantip.com/topic/33764275

คือผมไม่ทั้งเถียงและเห็นด้วยกับกระทู้นี้นะครับ แต่ผมมาคิดว่า ถ้าท่านมุ้ยได้สร้างเพชรพระอุมาแล้วล่ะก้อ

ผมจะเกาะขาข้างซ้ายของท่านแล้วอ้อนวอนให้รพินทร์ ไพรวัลย์ เป็นคนที่เคยมาแคสติ้งคนเดิม เพราะผมมีทีเด็ด!?

คือผมจะกระซิบบอกท่านว่า ให้ เจมส์ มาร์ เล่นเป็นแงซาย!

คือตามบทประพันธ์แล้วแงซายหน้าตาเปนยังไงก็ไม่เปนไร เพราะถ้า เจมส์ มาร์ เล่นแล้วล่ะก้อ จะมีคนมาวิเคราะห์วิจัยเชิงประวัติศาสตร์ของชนเผ่ามรกตนครเองว่า มีหน้าตาตี๋ๆแบบนี้ด้วย

แล้วถ้ามีคนแย้งว่าบิดาและมารดาของแงซายนั้นไซร์ ล้วนหน้าตาแบบอารยัน ก็จะมีนักชีววิทยา(?) มาเถียงแทนว่า แงซายอาจมีการ 'ผ่าเหล่า' ได้ โดยอาจเหมือนโคตรเหง้าสักกะหลาดใครซักคนที่ผ่านมา

ถ้ามีคนเถียงอีก ก็ไม่ต้องกลัว เพราะจะมีผู้กดไลค์ และสนับสนุน เจมส์ มาร์ มากกว่า

แล้วผมคงจะเชื่อในที่สุดว่า แงซาย นั้น หน้าตาแบบ เจมส์ มาร์จริงๆ และภาพยนตร์เพชรพระอุมา จะพุ่งทะยานติดอันดับหนังทำเงินโค่น พี่มากฯ ได้ในที่สุด!
แสดงความคิดเห็น