การซื้อคอนโดที่ยังไม่เริ่มสร้าง โดยผ่อนดาวน์ 40% ระยะเวลา 30 เดือน ถือว่ามีความเสี่ยงสูงมากไหมครับ

ผมไม่เคยซื้อคอนโดมาก่อน เคยซื้อแต่ทาวน์เฮ้าส์มือสอง กับบ้านโครงการ ที่สร้างเสร็จก่อนขาย เลยสงสัยว่าเงื่อนไขแบบนี้เป็นเงื่อนไขปกติของวงการคอนโดหรือเปล่า ที่ต้องยอมเสี่ยงเพื่อให้ได้ราคาที่ถูก  แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่ามันค่อนข้างโหดทีเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่