การเรียนดำน้ำ จำเป็นต้องไปเรียน คอร์สระดับสูงต่อไปภายใน 1 ปีไหมคะ

สมมุติว่าเราเรียนจบ Open water แล้ว (มีกฏว่า) เราต้องไปเรียนต่อในคอร์ส Advance Open water ภายใน 1 ปี และถ้าเราจบ Advance Open water แล้ว จำเป็นต้องไปเรียน Rescue course ภายใน 1 ปี มิเช่นนั้นจะถือเป็นโมฆะ (ต้องกลับไปเรียน open water ใหม่ ไหมคะ) หรือว่า เรียนดำน้ำขั้นต้นมาแล้ว จะทิ้งไว้กี่ปีก็ได้ ถ้าอยากเรียนระดับสูงต่อไปเมื่อไหร่ ก็กลับเข้ามาเรียนได้เสมอ ขอบคุณมากนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่