สัมภาษณ์งานมาเราเรียกเงินสูงไปรึเปล่าคะ

เราไปัมภาษณ์งานมาค่ะ
รอบแรก เราสัมภาษณ์กะหัวหน้างานในส่วนที่เราไปทำแล้ว
รอบสองเรียกไปคุยกะ HR ค่ะ
เราพอรู้ฐานคร่าวๆ เพราะมีพี่ที่รู้จักทำอยู่ที่นี่ และที่นี่ขึ้นเงินเดือนไม่สูงค่ะ
เราก็เลยเรียกไปตามฐานของเค้า
แต่ฐานเงินปัจจุบันเราต่ำกว่าเยอะ (ประมาณ 14000)
แต่จะได้ในส่วนของค่าอื่นๆ ที่ไม่ใช่เงินเดือนเพิ่มขึ้นมา
บวกกับโอที(บังคับทำ) ค่ารถ
ตอนกรอกใบสมัครเราก็กรอกแบบรวมค่าพวกนี้เข้าไป
แต่เราบอก HR นะคะ ว่าที่กรอกไป มันรวมพวกนี้เข้าไปด้วย
เราให้สลิปเค้าไปด้วย ในสลิปจะโชว์เงินเดือนแยกกับเงินพิเศษพวกนี้อ่ะค่ะ
เค้าจะมองว่าเราเรียกเงินสูงไปหรือเปล่าคะ
เครียดมากเลยตอนนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่