ทำวุฒิการศึกษาหายต้องไปขอใหม่ที่ไหนแล้วทำยังไงบ้างคะ

กระทู้คำถาม
เราเองได้จบชั้นป.6ราวๆ18ปีมาแล้วค่ะ เคยนำวุฒิที่ได้ไปสมัครเรียนต่อ กศน.ม.3 แต่ในการสอบครั้งสุดท้ายมีเหตุสุดวิสัยจริงๆเลยทำให้เราไม่ได้เข้าสอบ(ลืมบอกว่าเรียนกศน.ราวๆปี2550-2551ค่ะ) ทีนี้เราอยากจะกลับไปเรียนใหม่เราจะต้องทำยังไงคะ วุฒิป.6ตัวจริงก็หายไปแล้วค่ะจะขอใหม่ได้ไหมเพราะมันนานมากแล้ว แล้วกศน.ม.3ที่เรียนเกือบจะจบเราไปเรียนต่อจากของเดิมได้ไหมคะหรือว่าต้องไปหาวุฒิป.6มาเริ่มต้นเรียนม.3ใหม่ ถ้าต้องไปขอวุฒิเดิม(ป.6)ต้องไปขอที่โรงเรียนเดิมรึปล่าวคะ เพราะโรงเรียนเราอยู่ต่างจังหวัดค่ค่ะ ที่อำเภอชนแดน จังหวัดเพชรบูรณ์ ตอนนี้ตัวเราอยู่ กทม.ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่