ไฟเครื่องยนต์โชว์ Commuter ปี 2007

ผมใช้รถตู้ Toyota Commuter ปี 2007 เป็นรถใช้น้ำมัน ไม่ได้ติดแก๊สครับ ไฟระบบควบคุมเครื่องยนต์ขึ้นมาประมาณอาทิตย์นึงแล้วครับ ยังขับได้ ช่วงแรกขับๆอยู่ ก็ขึ้นมา พอดับเครื่องก็หายไป สตาร์ทใหม่ก็ไม่ขึ้น ขับไปสักระยะนึงก็ขึ้นอีก เป็นแบบนี้ประมาณ 2-3 วัน หลังจากนี้ไฟโชว์ตลอด เป็นเพราะอะไรครับ แล้วยังพอขับได้มั๊ย เพราะจะต้องใช้รถจากกรุงเทพไปพัทยา จะเป็นอันตรายไหมครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่