[CR] Review : Business Class การบินไทย A330-300 และ B777-200 เส้นทางในประเทศ

กระทู้รีวิว
สวัสดีครับ กลับมาอีกครั้ง ในการ Review ครั้งนี้ คิดอยู่ว่า จะรีวิวดีไหม แต่ลองมานึกดู ในวันที่ตัวเองจะจองตั๋วการบินไทย อยากจะลองเก้าอี้รุ่นใหม่ เครื่องรุ่นใหม่ ก็ลองพยายาม ค้นดูรูปเครื่องบินเป็นแบบไหน เก้าอี้เป็นแบบไหน เข้า google ก็แล้ว พยายามหารีวิว คนที่เคยบินก็แล้ว ก็มีให้เห็นน้อยมาก และ งง กับ หมายเลขรุ่นที่การบินไทยกำกับไว้ว่าจะเป็นเครื่องแบบไหนกันแน่ พอได้บินจริงก็อยากจะเอามา update ให้เพื่อนๆ ได้เป็นข้อมูล เพราะเครื่องก็หมุนเวียน ทั้งในประเทศและต่างประเทศครับ

ข้อมูลการเดินทาง เส้นทาง กรุงเทพ - ภูเก็ต - กรุงเทพ
วันที่เดินทาง 29 May 2015 - 31 May 2015
Class : Royal silk (ทั่วไปก็ Business Class นั้นละครับ)
เครื่องบิน : Airbus A330-300  และ Boeing 777-200

เริ่มกันเลยนะครับ ขาไปก่อน เส้นทาง กรุงเทพ - ภูเก็ต
เวลาเดินทาง 08:30         กรุงเทพ - สุวรรณภูมิ อินเตอร์เนชั่นแนล (BKK) - 09:55         ภูเก็ต (HKT)
สำหรับ Royal silk Check in Row B สะดวกรวดเร็วครับ

ผมไปก่อนเวลา เป็นครั้งแรกที่ได้ใช้บริการ  Lounge การบินไทย ในประเทศนะครับ สถานที่ไม่ค่อยแตกต่างกับ Inter ซักเท่าไหร่ เช้าๆ คนน้อยมากครับ

มุมของว่าง

กว้างขวางดีครับ ทางเข้าด้านหน้า เก้าอี้ว่างๆ ช่วงเช้า
ชื่อสินค้า:   Thai airways
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่