เมื่อผมพาภรรยาไปเรียนดำน้ำ (ภาพเยอะ)

เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว ผมได้ไปดำน้ำสนอคเกิ้ลที่เกาะเต่า และหลงรักทะเลจับใจ กลับมากรุงเทพฯ จึงจัดแจงไปเรียนดำน้ำลึกแบบสคูบ้า (Scuba) ตอนนั้นจำได้ว่าผมกับภรรยา(ในปัจจุบัน) เพิ่งคบหากัน เธอยังไปนั่งอยู่ริมสระอยู่ทุกครั้ง หลังจากเรียบ(ดำน้ำ)จบ ก็ทิ้งเรกูเรเตอร์ไปร่วม 7 ปี แต่ทุกวันนี้ แม้จะได้ดำน้ำลึกอยู่เนืองๆ แต่ก็ไม้ทิ้งการดำน้ำแบบสนอคเกิ้ล ภรรยาของผมก็ชอบดำน้ำสนอคเกิ้ลเช่นกัน ความฝันหนึ่งของผมคือ อยากจะให้เธอได้ลงไปเห็นในสิ่งที่ผมได้เห็นบ้าง การคะยั้นคะยอพาภรรยาไปเรียนดำน้ำลึกในครั้งนี้จึงเกิดขึ้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่