อัพเดต Youtube บน Playstore ไม่ได้ครับ งง

กระทู้คำถาม
โหลดเกมติดตั้งเกมไเ้ปกติครับ แต่พอจะอัพเดต youtube มันอัพเดตไม่ได้ เมื่อกดอัพเดตจอเครื่องจะค้าง แล้วมีหน้าต่างโผล่ขึ้นมา ประมาณว่า เกิดผิดพลาดจาก Google play แอนดรอยด์ หยุดทำงาน  
ประมาณนี้ตรับ ผมก็จำไม่ได้ ไม่มีภาพให้ดู พอดีมันเกิดปัญหาที่เครื่องของพี่สาวผม  ผมลองหลายวิธีมากคับในการติดตั้ง เริ่มตั้งแต่ผม back up app youtube ในเครื่องผม แล้วมันจะได้เป็นไฟล์ apk จากนั้นผมเอา sd การ์ด ของเครื่องพี่สาวมาคัดลอกเอาไปติดตั้งในเครื่องเขา แต่ปรากฏว่ามันไม่เห็นไฟล์ apk ดังกล่าว หลังจากใส่การ์ดเข้าไป อีกวิธีคือ อัพโหลดไฟล์ youtube apk ลงไปที่ไดรท์ และส่งลิ้งไปที่เมลอีกเมล และเอาเครื่องของพี่สาวเข้าไปโหลด พอโหลดมาได้ก็กดทำการติดตั้ง ก็คิดว่าจะได้ แต่มันขึ้นหน้าต่างบอกว่า เกิดผิดพลาดของพาส อะไรนี่ล่ะจำไม่ได้ครับ ตอนนี้สรุปคือทำวิธีไหนก็ไม่ได้  เลยไม่เข้าใจว่าทำไมอัพเดต Youtube ผ่าน playstore ไม่ได้ มีวิธีแกไขไหมครับ
เศร้าร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้

พี่สาวผมเขาอยากอัพเดต youtube เป็นเวอร์ชั่นที่โหลดวิดีโอมาดูแบบออฟไลน์ได้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่