จัดฟันแล้วเหงือกบวม

กระทู้คำถาม
จัดฟันมา 4 เดือนแล้วค่ะ เหงือกระหว่างฟันกระต่ายบวมค่ะ ไม่รู้เพราะทำความสะอาดไม่ทั่วถึง หรือเกี่ยวกับการที่ฟันกระต่ายเราห่างแล้วเราเป็นคนเหงือกเยอะอ่ะค่ะ ไม่รู้เกี่ยวมั้ย ใครเคยเป็นบ้างคะ แล้วคุณหมอเค้าว่าอะไรบ้าง ถ้าใช้ไหมขัดฟัน+การแปรงฟันที่สะอาดขึ้น นานมั้ยคะกว่าจะหาย หรือเราต้องขูดหินปูนกับเกลารากฟันเท่านั้นคะ ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น