ทำไมลินินถึงกลายเป็นกระสือได้ครับ

ผมไม่ได้ดูตอนนั้น อยู่ดี ๆ ก็เห็นว่าลินินกลายเป็นกระสือแล้ว ทำไมถึงเป็นได้ครับ แล้วมะเหมี่ยวหายจากเป็นกระสือได้ยังไง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลินินพยายามลากเหมี่ยวออกจากรถที่คว่ำ
เลยทำให้ตัวเองล้มและมะเหมี่ยวล้มจูบปากกันทั้งคู่จนสลบไปค่ะ

มะเหมี่ยวที่หัวใจหยุดเต้น
ไปชั่วคราวก่อนหมอปั๊มขึ้นมาได้ (จากคำอธิษฐานของเพื่อนๆ และชานนท์)

กระสือถ่ายทอดน้ำลาย หลังตัวเองตาย คนที่ถูกถ่ายทอดจะเป็นทายาทกระสือต่อ
ทำให้ความเป็นกระสือ ส่งต่อไปที่ลินินอย่างสมบูรณ์
และมะเหมี่ยว ที่ตายไปชั่วคราว ก็กลายเป็นคนดังเดิมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่