กลับไปคุยกับแฟนเก่าทั้งที่ยังมีแฟนผิดมากมั้ย ?

****  เราไม่เคยเขียนกระทู้แบบนี้หรอกนะ แต่เราเก็บไว้คนเดียวแล้วมันอึดอัด   ****
คือเราคบกับแฟนได้ปีกว่าแล้ว แต่อยู่ๆแฟนเก่าเราที่เราเคยรักมากซึ่งเราเกือบลืมเค้าได้แล้ว เค้ากลับโทรมา เค้ากลับมาบอกเราว่าเค้ายังรักเราอยู่ทั้งๆที่เค้าก็มีแฟนอยู่แล้ว เราก็รู้ว่าเค้ามีแฟนแล้ว เเต่เรายังรักกเค้า  เราคุยกับเค้าจนเรารู้สึกกลับมารักเค้าอีกครั้ง ( แต่เเฟนเราไม่รู้นะ ) เราคุยกับแฟนเก่ามา 4 เดือนกว่าแล้ว จนตอนนี้แฟนเก่าเราเค้าทะเลาะจนเลิกกับแฟนไปแล้ว (เพราะเรา )  เรารักเค้านะแต่เรากลัวต้องกลับไปเสียใจแบบเดิมอีกและอีกอย่างเราก็ทิ้งแฟนคนปัจจุบันไปไม่ได้ด้วย  เราควรทำไงดี ??   เราพยายามบล๊อคเฟสและ ไลน์แฟนเก่าแล้วนะแต่เราก็กลับมาใจอ่อนปลดบล็อคทุกที  แฟนเก่าเราก็พยายามปรับตัวให้ดีอย่างที่เราบอกอย่างที่แนะนำ   เราสับสน   .......

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ซื่อสัตย์ต่อคนปัจจุบันให้ดีที่สุดคะ เราว่าแฟนเก่าคุณไม่จริงใจกับคุณนะ(ความเห็นส่วนตัว)เพราะว่าขนาดคุณมีแฟนแล้ว เขาก็มีแฟนแล้วแต่ยังทักมาบอกว่ายังรักคุณ คือเขาก้นอกใจแฟนเขามา ถ้าคุณกลับไปคบกับเขา เขาอาจจะไปบอกรักผญ.คนอื่น หรืออาจจะไปบอกแฟนเก่าเขาว่ายังรักก็ได้จริงไหมคะ .. เอาเป็นว่าอย่าใจอ่อน ใจแข็งไว้นะ รักษาคนปัจจุบันให้ดีๆ กลับไปหาแฟนเก่าที่เคยทำเราเสียใจมันไม่เวิร์คหรอกน้า อย่ากลับไปเจ็บอีกเลยหัวใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่