แนะนำ NAS ให้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ตัวไหนน่าใช้บางครับ ณ เวลาปัจจุบัน จะใส่ HDD Red 2 Gb 2 ลูก Raid 1 ทำ File server เน้นเก็บ Data และ Share ตัวไหน ที่สามารถกำหนด สิทธิ์ การเข้าใช้ User เจ๋งๆ บ้างครับ ปัจจุบันใช้ของ Dlink DNS-320L ในส่วนของการกำหนด user ผมว่ามันอืดๆ ยุ่งยากนิดนึง แถมยังไม่ค่อยเสถี่ยน มันเบอๆ ไงไม่รู้ครับ ที่มองๆ ไว้ มี 3 ตัว

Zyxel 2-Bay Power Plus Media Server รุ่น NSA-325 v.2
Synology DX213
QNAP TS-212P 2-bay home & SOHO NAS

หรือท่านใดใช้ตัวอื่นอยู่แล้วมัน เสถี่ยน มี GUI ในการจัดการสิทธ์ของ user ดีๆ  แนะนำหน่อยนะครับ
ไม่ว่าจะเป็น
Buffalo
WD
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่