รบกวนขอคำแนะนำ การเปลี่ยนซิลิโคน notebook หน่อยครับ มีข้อสงสัยครับ

ตอนนี้ เปิดเครื่องก็ 98 องศาแล้วครับ เห็นในเน็ทบอกว่า อาจเป็นเพราะซิลิโคนหมดอายุ เครื่องผมก็จะ 5 ปีแล้วครับ จึงอยากรอเปลี่ยนซิลิโคนเองครับ

แต่ปัญหาผมมีดังนี้ครับ

1. ผมเพิ่งทราบว่า ซิลิโคน มี 2 แบบ คือ แบบของเหลว กับ แบบแผ่น ผมไม่ทราบว่า Lenovo Y470 GPU กับ CPU ของผมเป็นแบบไหนครับ

2. แล้วไม่ทราบว่าภาพตามรูปคืออะไรครับ ผมใช้แปรงปัดแรงไปมันเลย ถลอก ออกครับ

3. Arctric X4 Pantip งามวงศ์วานมีขายร้านไหนครับ

4. ผมควรลองทำเอง หรือ ไปให้ร้านทำให้ดีครับ ส่งให้ Lenovo เปลี่ยน ซิลิโคนให้ได้ไหมครับ

ขอบคุณนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่