[CR] รีวิว Ayrest Hotel Hua Hin ไม่ติดทะเล แต่ดูผ่อนคลายมากๆ

สวัสดีครับ วันนี้มารีวิวโรงแรมที่ได้ไปพักตอนไปหัวหิน รู้สึกว่าที่นี่โอเคมากๆเลย เลยแวะมารีวิวให้ซักหน่อย

โรงแรมนี้ตั้งอยู่ติดถนน อยู่หัวหินซอย 10 ถ้ามาจากกรุงเทพก็กลับรถก่อนครับ แล้วก็เลี้ยวเข้าซอย 10 ก็ถึงโรงแรมเลยครับ
ไม่ไกลจากแหล่งท่องเที่ยวเท่าไร เข้าพักได้สำหรับคนมีรถหรือไม่มีรถ เพราะที่นี่มีบริการรถรับส่งให้ด้วยครับ รถจะออกทุกๆ 1 ชม.
ลองสอบถามเวลาได้จากหน้าฟร้อนเลยครับ ที่นี่พนักงานใจดี ยิ้มแย้มแจ่มใสมากๆ แบบว่าเห็นลูกค้าอยู่ในหางตาก็หันมายิ้มใส่แล้วครับ
บริการดีเลิศ ต้องยกให้พนักงานที่นี่เลยครับ ต่อไปพบกับห้องพักกันได้เลยครับ

ถ้าขับรถมาก็จอดใต้อาคารได้เลยครับ ไม่ต้องจอดตากแดด สีรถไม่เสีย เดินเข้าด้านหน้า ร่มรื่นตั้งแต่ทางเข้าเลยครับ
เข้าเช็คอินพนักงานก็ใจดียิ้มแย้มสุดๆ มีคนเดินไปส่งที่ห้องช่วยถือของสัมพารกด้วยครับ ดีงามมากๆ บริการสุดยอด
ส่วนใครที่รอเช็คอินยังไม่ได้ห้อง หรือ รอรถที่จะเข้าไปในตัวเมือง ทางโรงแรมก็จะมีที่นั่งให้นั่งรอกันได้ด้วยครับ
อาจจะไม่ใช่ล๊อบบี้แบบห้องแอร์ แต่ก็ไม่ถือว่าร้อนมากนะครับสำหรับที่นั่งตรงนี้

ห้องพักที่นี่ เน้นสไตล์เรียบง่าย แต่หรูหรา ห้องสะอาดเรียบร้อยมาก และดูสบายตามากๆ หน้าต่างโปร่ง เปิดไปเจอสระน้ำ
หน้าต่างห้องมีม่านขาวบังแสงนิดๆ มีที่นั่งข้างหน้าต่างให้นอนเล่น นั่งเล่น สำหรับคนที่ไม่ชอบอากาศร้อนๆนั่งในห้องแอร์ก็ดูวิวได้ด้วย
แต่ด้านนอกก็จะมีเก้าอี้ไม้ ให้นั่งจิบกาแฟยามเช้า มองวิวต้นไม้และสระน้ำ ก็ดูสบายตาไปอีกแบบ ถึงจะไม่ได้อยู่ติดทะเลก็ตาม
แต่ก็เหมาะสำหรับนั่งเฉพาะเช้าๆสายๆนะครับ เพราะถ้าบ่ายๆมันก็ร้อนจนจะละลายกองไปกับพื้นด้วยอากาศเมืองไทย 555

บรรยากาศจากระเบียงห้องครับ สวยไม่แพ้ใคร ด้วยต้นไม้ที่ปลูกอยู่ข้างๆสระน้ำ และการจัดวางสระน้ำในลักษณะนี้
แค่นั่งมองก็ฟิน ได้ลงไปเล่นก็ฟินเช่นกัน เหมาะสำหรับการมาพักผ่อน ใช้ชีวิตช้าๆแบบไม่เร่งรีบมากๆครับที่นี่
เห็นรูปแล้วยังอยากจะไปอีกรอบเลยครับ ลืมบอกไปห้องที่พักเป็นห้องแบบธรรมดา Deluxe Pool View (Room Only)
ราคาคืนละ 1800 บาท ราคาไม่รวมอาหารเช้าครับ จองกับ Agoda เช่นเคย แต่ก็ถือว่าคุ้มราคามากๆเลยครับ

สำหรับใครจะดูแผนท่องเที่ยวหัวหิน ลองตามลิงค์นี้ได้ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   Ayrest Hotel
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่