อยากรู้เรื่องลูกดอกของ green arrow ฉบับ comic กับ แหวนทั้งหมดของของทุก lantern ครับ

ตั้งแต่ดู the arrow มา 3 ซีซั่นผมได้เห็นลูกดอกมากมายหลายชนิด เลยอยากรู้ครับว่าในฉบับคอมมิค the arrow มีลูกดอกอะไรบ้างครับ
อีกคำถามนึงคือ ตอนแรกผมนึกว่า dc comic มีแค่ green lantern เท่านั้นที่ใช้แหวนในการสร้างพลัง แต่พอได้เห็นคลิปนี้เท่านั้นแหละ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ผมเลยอยากรู้ว่าพลังของแต่ละแหวนเหมือนกันไหมครับ แล้วใครเป็นมิตรใครเป็นศัตรูกับ green lantern แล้วแต่ละคอร์ปมีหน้าที่อะไรกันบ้าง แล้วแต่ละแหวนใช้อะไรในการสร้างพลัง อย่างเช่น green lantern ใช้ความมุ่งมั่นในการสร้างพลังแล้วแหวนที่เหลือใช้อะไรในการสร้างพลังครับ แล้วผู้ที่ใช้แหวนจะต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างถึงจะใช้แหวนได้ แล้วพวกแต่ละคอร์ปเคยสู้กันเองไหม แล้วเคยมีมนุษย์คนไหนบ้างได้ครอบครองแหวนพวกนี้ นอกจาก hal jordan ได้เป็น green lantern แล้ว ยังมีใครเคยเป็นมั่งไหมครับ
.
.
.
.
.
.
ยังไงก็ขอโทดนะครับที่ถามเยอะไปหน่อย แต่คืออยากจะเป็นแฟนพันธุ์แท้ ทั้ง DC และ marvel เลยอยากเก็บข้อมูลให้ได้มากที่สุด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่