[WHUFC] ไม่ต้องเหนื่อย! เพียงแค่เล่นบอลสุภาพ เตะสบายๆ แพ้มั่ง ชนะมั่ง ก็ได้ไปเล่นบอลยุโรป

จากข่าวของ BBC
http://www.bbc.com/sport/0/football/32889068

เวสต์แฮม ยูไนเต็ด ได้ไปเล่นบอลยูโรป้าลีก
เพราะ...ได้คะแนน Fair play สูงสุดในลีก
(ต้องขอบคุณลุงแซมที่ทิ้งผลงานสุดท้ายไว้)

เวสต์แฮม อยู่อันดับ 12
ก็ข้ามหัวอีก 5 ทีมที่อันดับเหนือกว่า
5 ทีมนั้นได้แก่ (ตัวเลขด้านหน้าคืออันดับในตาราง)

5. สเปอร์ส

6. ลิเวอร์พูล

###########

7. เซาท์แธมป์ตัน

8. สวอนซี

9. สโต๊ค

10. คริสตัล พาเลซ

11. เอฟเวอร์ตัน

12. เวสต์แฮม

ตามข่าว ยังมีอีกทีมที่จะได้สิทธิ์ไปเล่นยูโรป้าลีก
นั่นคือ เซาท์แธมป์ตัน หรือ แอสตันวิลล่า
ซึ่งต้องรอดูผลนัดชิง FA Cup
ถ้าวิลล่าชนะอาร์เซนอล วิลล่าก็จะได้ไปเล่นยูโรป้าลีก
แต่ถ้าวิลล่าแพ้ หวยจะมาออกที่เซาท์แธมป์ตันที่จะได้ไปแทน
เพราะอาร์เซนอลอยู่อันดับ 3 ซึ่งไป UCL แน่นอนอยู่แล้ว

ปล. Pantip ยังไม่มีแท็ก Europa League เลยนะครับ
(ชื่อเต็มอย่างเป็นทางการคือ UEFA Europa League)
พอพิมพ์ Euro แล้วมันขึ้นแต่ Eurovision Song Contest -_-
ผมเลยใส่แท็ก UEFA Cup Winners’ Cup แทนไปก่อน
ถ้ายังไงก็ช่วยอัพเดทแท็กนี้ (UEFA Europa League) ด้วยละกันครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่