ระหว่าง Roland Juno Di กับ Juno Gi น่าซื้อตัวไหนมากกว่ากันครับ?

คือผมจะซื้อคีย์บอร์ดครั้งแรกครับ แต่ที่เลือก 2 ตัวนี้เพราะ เคยไปที่ห้องซ้อมแห่งนึง เค้ามี Di ก็ รู้สึกว่าใช้งานง่ายดีเหมือนกัน
เพราะก่อนหน้านี้ไป ลอง Korg Karma อีกร้านนึง ไปไม่เป็น ปุ่มงงๆ ไม่เหมือนตัว Di มีแยกเสียงให้เห็นอย่างชัดเจน
เลยอยากจะถามผู้ที่เคยใช้ทั้ง Di และ Gi ว่าส่วนตัวนี้แตกต่างกันมากแค่ไหน และชอบตัวไหนมากกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ

ปล.ผมมีงบน้อยครับ 2 ตัวนี้อยู่ในราคาที่ผมสามารถซื้อได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่