สอนโกงเงินง่ายๆ ผ่านทรูมันนี่ !! ใครอยากเป็นมิจฉาชีพไม่ควรพลาด !!

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ
ดิฉันเป็น admin ของแฟนเพช จับชุติมา เรืองทิพย์ https://www.facebook.com/Catchchutimaruengtip?fref=ts
เนื่องจากตลอดเวลา 3 ปีที่ผ่านมา
มีมิจฉาชีพที่นามว่า "ชุติมา เรืองทิพย์" ได้มีพฤติกรรมฉ้อโกงประชาชนมากมาย หลายร้อยคน

โดนจับเข้าคุกไปทั้งหมด 3 รอบ
- ครั้งแรกจับได้ที่บุคคโล กองบังคับการตำรวจนครบาล 8 เจ้าทุกข์ยอมความ
- ครั้งที่ 2 สถานีตำรวจนครบาลบาลโพงพาง กองบังคับการนครบาล 8 ตำรวจคัดค้างการประกันตัว ศาลให้ประกันตัวได้ เจ้าทุกข์ไม่ยอมความ คดีติดตัว ต้องมารายงานตัวกับศาล จับได้เมื่อวันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2011
- ครั้งที่ 3 วันที่ 3 เมษายน 2557 ค่ะ สน.นนทบุรี ตำรวจคัดค้านการให้ประกันตัว แต่ไม่ได้เจอตัวเจ้าทุกข์ค่ะ ไม่ทราบว่ายอมความอะไรยังไง แต่รู้แค่ว่า ชุติมาออกจากคุก (ที่ฝากขังไว้ที่ศาล) วันเสาร์ไม่ก็วันอาทิตย์ ทั้งๆที่จริงเป็นวันหยุดไม่ควรจะออกได้ป่าวคะ??? ตำรวจสน.อื่นอาญัติตัวไม่ทันค่ะ

โดยที่ผ่านมาตั้งแต่ปีที่แล้ว มีมิจฉาชีพที่หลอกให้โอนเงินผ่านทรูมันนี่ โดนโกงค่าบัตรคอนเสริตมากมายหลายคน
รวมๆตอนนี้ 21 คน

มีหลายคนที่เอาใบแจ้งความ จากตำรวจไปขอความร่วมมือกับบริษัททรู แต่ไม่มีการติดต่อประสานใดๆทั้งสิ้นงานกลับมา เป็นเวลาเกือบ 4 เดือนแล้ว

วันนี้ก็เลยขอมาสอนซะเลยค่ะ!!! จะได้รู้กันว่ามันมีช่องโหว่ยังไง กับการโกงผ่านทรูมันนี่
1. วิธีสมัครทรูมันนี่ เราสามารถเอาบัตรประชาชนใครไปสมัครก็ได้ ขอให้มีเลขและชื่อนามสกุลจริงก็พอ

* วิธีการเอาบัตรประชาชนคนอื่นมาก็ง่ายๆค่ะ คือ เวลาเราจะส่งของไปให้ใคร เราต้องขอบัตรประชาชนเค้า ทำเนียน ประมาณว่า
ยอดทั้งหมด 7000 โอนมัดจำมา 5000 พอแล้วเด๋วส่งของให้ทางไปรษณีย์ พอได้รับของแล้วค่อยจ่ายส่วนที่เหลือ
เราก็จะต้องส่งรูปถ่ายบัตรประชนชนแลก ไปให้เค้าด้วย(มิจฉาชีพ) ทีนี้มันก็ได้บัตรเราไปใช้สมัคร

2. หลังจากนั้น ก็แจ้งคนที่จะโกงว่า ไม่มีเลขบัญชี จำเลขไม่ได้ ไม่ได้อยู่บ้าน โอนเข้าทรูมันนี่ได้มั้ย
ตรงเบอร์โทรให้ใส่เลขบัญชีเราไป เอาเลขเบอร์โทรเป็นหลักฐาน ส่งบัตรประชาชน (ที่เคยไปหลอกคนอื่นให้ส่งมา) ไปให้เหยื่อตายใจ
เชื่อว่ามิจฉาชีพเป็นเจ้าของบัตรจริงๆ เพราะเลขทรูที่แจ้งมานั้น ไม่สามารถเช็คได้เลยว่าใครเป็นเจ้าของ แล้วเผลอตัวโอนไปให้ง่ายๆ สะดวกสบายที่เซเว่น ^^

3. วิธีกดเงิน ทำได้ง่ายๆ โดยเอารหัสที่เหยื่อโอนเงินเรียบร้อยแล้วส่งมาให้ ไปกดเงินง่ายๆที่ตู้กรุงศรี
ไม่ต้องใช้บัตร ATM สะดวกง่ายรวดเร็ว

ที่นี้เงินของคนอื่นก็จะมาอยู่ในมือคุณง่ายๆ โดยไม่ต้องใช้แรงกายในการทำงาน ^__^

__________________________________________________________________________________

ที่สอน เพราะอยากให้ทรูช่วยอุดช่องโหว่ตรงนี้ เพราะมีหลายคนที่โดนโกงมากมาย แต่ไม่ได้รับความช่วยเหลือ
ทั้งๆที่ตำรวจส่งเอกสารไป ทรูก็ยังไม่ให้ความร่วมมือ

เรามีหลักฐานของคนที่ถูกโกงไปทุกคน แต่ไม่สามารถทำอะไรได้เลยถ้าทรูไม่ให้ความร่วมมือ
ถามว่าตำรวจจะไปจับใคร? ออกหมายเรียกใคร?? ในเมื่อไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้าของบัญชี

ส่วนคนที่โดนโกงส่วนใหญ่มาจากเลขบัญชีทรูนี้ค่ะ (1103900051)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่