มีใครรู้จักร้านรับตัดชุดราตรีหรือชุดเดรสออกงาน ฝีมือดี งานปราณีต พอจะแนะนำได้บ้างคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ เรากำลังจะไปงานแต่งญาติสนิท ต้องเป็นเสมือนเจ้าภาพในงาน มีหน้าที่รับแขก-ดูแลแขกผู้ใหญ่ในตอนเช้า และแขกที่เป็นประธานในงานเย็น แต่เราดูชุดตามร้าน หรือในเนต เราก็ว่าบางชุดสวยดี แต่เพื่อนห้ามไว้ กลัวพลาดเดี๋ยวจะแก้ปัญหาไม่ทัน กลัวเสี่ยง เพราะนางเคยซื้อชุดในเนต ซื้อแล้วไม่ได้ตามแบบทั้งเนื้อผ้าและขนาด ใส่แล้วไม่พอดี เรามีงบ 5000-10000 บาท(รวมค่าผ้าแล้ว) แต่ถ้าตัดสวยจริงอะไรจริง ก็สามารถเพิ่มงบได้อีกนิดหน่อยค่ะ เราก็หุ่นออกจะอวบหน่อย หุ่นไม่มาตรฐานเลยคิดว่าน่าจะตัดดีกว่า อยากตัดสัก 2 ชุด แบบสั้นและแบบชุดยาว หรืออาจจะลองตัดดูฝีมือก่อนชุดหนึ่ง ถ้าถูกใจค่อยตัดชุดใหม่ ใครมีร้านแนะนำบ้างคะ เราอยากได้แนวลูกไม้เรียบๆ สไตล์เรียบหรูดูดี ดูแพง ไม่ฟูฟ่อง ไม่เยอะ ซึ่งก็น่าจะตัดไม่ยาก แต่อยากได้ผ้าเนื้อดี ร้านที่ฝีมือดีๆหน่อยค่ะ ที่ตัดแล้วไม่ผิดหวังชัวร์ๆ ขอคำแนะนำจากสาวๆห้องนี้ด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่