ใครเคยเป็นลมพิษบ้าง แบบในรูปถือว่าเป็นเยอะไหมคะ

ดิฉันเป็นลมพิษได้สองถึงสามวันแล้วได้ไปโรงพยาบาลฉีดยามาสองครั้งแล้วรวมทั้งทานยาและทาคาลาไมน์ แต่อาการก็ไม่ได้ดีขึ้นเป็นผื่นนูนแดงและคันมาก

จากอาการตอนแรกที่ขึ้นบริเวณแขนขาตอนนี้ได้ขึ้นบริเวณใบหน้า หู หลังหูและแผ่นหลัง

อยากสอบถามใครที่เคยเป็นนานกี่วันถึงจะหาย มีวิธีการดูแลรักษาอย่างไร มีอะไรที่ห้ามกิน(เช่นของสแลง) จะมีรอยแผลบริเวณที่เป็นผื่นนูนแดงไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

อาการตอนนี้เริ่มเยอะขึ้นกว่าในรูปแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่