เหตุผลที่คุณผู้หญิงงี่เง่าแต่คุณผู้ชายรำคาญ

ผู้หญิงเช็คมือถือ ขี้งอน ขี้น้อยใจ พูดมาก ใช้เงินเก่ง เซ้าซี้ น่ารำคาญ ขี้เหวี่ยง วีน  ชอบติดตาม
นี่คือสิ่งที่ผู้ชายมองผู้หญิง ตอนเธอไม่น่ารัก แต่เคยมองสาเหตุไหม ว่าทำไม? เธอถึงเป็นอย่างนั้น
โปรดมองในมุมของเขาบ้างค่ะ
สิ่งเหล้านี้เป็นสิ่งสะท้อนความบกพร่องของคุณทั้งสิ้น
เช่น คุณต้องกลับมามองว่าเขาเช็คมือถือเพราะอะไร ถ้าคุณไม่ปิดบังอะไรก็ไม่เห็นต้องเช็คถูกไหมค่ะ
งอน เพราะผู้ชายไม่สนใจ เอาแต่เล่นเกมส์ ติดเพื่อน กินเหล้า
พูดมาก เขาพูดเพราะเขาอยากคุยกับคุณ อยากให้คุณรู้จักเขามากๆ อยากถามความเห็น อยากให้คุณเป็นคู่คิดค่ะ
ใช้เงินเก่ง มันก็หมดไปกับ เครื่องสำอางค์ เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า ก็แต่งตัวสวยๆ ให้คุณชมไงค่ะ
เซ้าซี้ น่ารำคาญ ก็เพราะคุณให้ความชัดเจนเขาบ้างหรือยัง ถ้าให้ความชัดเจนแล้วก็จะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้หรอกค่ะ

ที่เขียนมานี้อึดอัดใจมากๆ เพราะเราเป็นคน พอดีๆ แล้ว เราไม่ขี้หึง แต่ก็มีเหตุให้เราหึง บางที่ทำอะไรข้ามหน้าเราไม่ไม่เห็นหัว ไม่ให้เกียรติ เราก็หึง เราถามแค่ 2 คำถามบอกว่าเราน่ารำคาญ เราพูดเพราะๆ แต่ก็ด่าใส่เรา
เราเป็นคนดี ก็กลายเป็นของตาย ทำไมค่ะทำไม ถึง ต้องเล่นเกมส์ความรักอะไรบ้าๆ ทำไมรักแล้วไม่ถนอมและดูแลกันดีๆ ปล่อยปะละเลย เราไปมีคนอื่นก็คือเราเลวใช่ไหมค่ะ ไม่เข้าใจ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่