หมอนเจล เย็นจริงรึเปล่า สัมผัสเป็นยังไง

มีปัญหาหมอนสะสมความร้อนระหว่างวันไว้ครับ พอเปิดแอร์ห้องเย็นแล้ว แต่หมอนยังอุ่นอยู่ นอนไปก็ร้อนหัว ต้องคอยหมุนอีกฝั่งมาหนุนผลัดกันตากแอร์
ลองใช้ทั้งหมอนยางพารา หมอน memory foam หมอนขนเป็ด แต่ที่สุดหมอนใยสังเคราะห์ธรรมดาก็สบายที่สุดเพราะมันเย็นเร็วสุด
หมอน memory foam มันก็ใช้ดีอยู่นะ ถ้าไม่ติดว่ามันร้อน
เพิ่งมาเห็นหมอนเจลเมื่อไม่นานมานี้

ก่อนหน้านี้เคยเกือบจะซื้อแผ่นเจลรองหมอนแล้ว แต่มีผ้าเช็ดหน้าเจลตัวโชว์ของยี่ห้อเดียวกัน เจลมันแห้งแข็งกรังเลย เลยดูไม่น่าไว้ใจ ไม่เอาดีกว่า

ที่ลองสำรวจในห้าง จะมีของ Picasso กล่องสีน้ำเงินกับสีม่วง ไม่รู้ต่างกันยังไง แต่ราคาแรงมาก
ของ Santas มีรุ่น Microgel แต่ดูแล้วไม่แน่ใจว่ามันเป็นเจลเพื่อระบายความร้อนรึเปล่า ดูรูปก็ไม่เห็นส่วนไหนเป็นเจลสีฟ้าเลย
ในโฮมโปรมีของยี่ห้อ Decorte ไม่คุ้นยี่ห้อ เหมือนจะมีชั้นของหมอนทับหน้าเจลอีกที ใส่ปลอกหมอนไปอีกชั้นจะยังเย็นอยู่ไหม
ทั้งหมดนี้ยังไม่เคยได้สัมผัสของจริงเลย ไม่มีตัวโชว์แกะกล่องบ้าง เซลล์เดินตามติดแจบ้าง

ใครเคยใช้หมอนเจลเล่าหน่อยครับว่าสัมผัสเป็นยังไง แผงเจลที่เป็นตะปุ่มตะป่ำนอนแล้วรู้สึกไหม ใช้ดีไหม เย็นจริงไหมครับ ทนรึเปล่า
ราคาที่เหมาะสมคุ้มค่าน่าจะอยู่ประมาณไหนครับ

ขออนุญาตแท็กห้องชานเรือนด้วยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่