สอบถาม British Council กับ Hollywood learning Center

อยากจะสอบถามเพื่อนๆ ที่เคย เรียน ระหว่าง 2 สถาบันนี้นะครับ  ว่าบรรยากาศการเรียนเป็นยังไง , ครูอาจาร์ย ,  คนในคลาสมากน้อยขนาดไหน

เลือกเรียนสถาบันไหนดีกว่ากัน ?    hollywood ของ อาจาร์ย อดัม 20,000 บาท  แบบรวมคอร์ส กับ My class ของ british 28,900 แบบจบเลเวล

พอดี ผมสนใจเรียนเป็นเน้น  Conversation   แล้ว  สำเนียงการฟังที่ได้แตกต่างกันมากไหมครับ ผมเห็นมีระหว่างแบบ อเมริกัน กับ อังกฤษ

วันก่อนผมเองก้เข้าไป ทดสอบ ภาษาอังกฤษอัง british council ได้ระดับ pre-intermediate  ครับ  เพราะ ใกล้บ้าน สาขา พาราไดซ์

ผมอยากให้เพื่อนๆมาช่วยแนะนำหน่อยคับ พอดีปิดเทอม อยากจะฝึกภาษาอังกฤษแบบจริงจังครับ  

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่เคยเรียน สถาบันใดสถาบันหนึ่ง หรือ เรียนมาทั้ง2สถาบัน ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่