กรองน้ำมันเครื่อง ใช้ของ toyota แทนได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
สวิฟ เครื่อง 1500   ระยะวิ่ง 30000 โล
พอดีจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องข้างนอกศูนย์  ร้านบอกว่ากรองน้ำมันเครื่องแท้ไม่มี  วิ่งหา ร้านอะไหล่แถวบ้านไม่มีกรองแท้ขายเลยสักร้านครับ
ร้านบอกว่าใช้เทียบกับของ toyota ได้
ไม่รู้ว่าจริงไหมครับ
สวิฟ 1.5 กับ  สวิฟ ตัวใหม่ ใช้กรองเหมือนกันไหมครับ
สามหมื่นโล ต้องเปลี่ยนหัวเทียนด้วยไหมครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview