พวกแฟนเก่าที่ชอบทำตัวน่าสงสารนี่เค้าต้องการอะไรคะ???

เหนื่อยใจค่ะ อยากระบาย .... ขอเล่าท้าวความก่อนนะคะ
ใครขี้เกียจอ่านข้ามไปอ่านหลังเส้นยาวๆ ได้เลยค่ะ

เรามีแฟนค่ะ ก่อนหน้านี้เรากับแฟนคบกันเป็นเพื่อนกันมาก่อน
ไม่เคยคิดว่าจะมาเป็นแฟนกัน เพราะคุยกันฮาร์ดคอร์มาก ด่ากันประจำ

ด้วยความสนิท แฟนเรา (ที่ตอนนั้นยังเป็นเพื่อน) ก็ชอบมาปรึกษาปัญหาหัวใจเป็นประจำ
เรื่องของเรื่องคือแฟนของแฟนเราตอนนั้น (หรือก็คือแฟนเก่าในตอนนี้) เราขอเรียกว่า น้อง ม. นะคะ
น้อง ม. คบแฟนเรา และก็ยังคบกับผู้ชายอีกคนไปด้วย ผู้ชายอีกคนอยู่จังหวัดบ้านเกิดของ น้อง ม.
น้อง ม. เข้ามาอยู่กรุงเทพกับแฟนเรา และก็จะกลับบ้านทุกอาทิตย์ เพื่อไปหาแฟนอีกคนเป็นประจำ
ก็ทะเลาะกับแฟนเราหลายครั้ง เลิกกันดีกันหลายครั้งหลายครา .... เพื่อนๆ ของแฟนเรารู้กันดี

จนวันนึง น้อง ม. เป็นคนบอกเลิกแฟนเราเอง ไล่แฟนเราออกจากห้อง (ที่เป็นห้องที่แฟนเราเช่า)
แฟนเราก็เลยย้ายออกมาอยู่หอใกล้ที่ทำงาน แล้วระยะเวลานึง เค้าก็ทำใจได้
ระหว่างที่เค้าปรึกษาเรา เราก็สนิทกันเรื่อยๆ เราก็รู้สึกดีค่ะ
จนวันนึงแฟนเราก็มาขอเราคบ เราก็โอเค เพราะเห็นว่า เค้าก็เลิกกันเด็ดขาดแล้ว

แต่เรื่องไม่จบค่ะ พอน้อง ม. รู้ข่าวเท่านั้นแหละ นางอาละวาดบ้านแตกเลยค่ะ
หาว่าเราไปแย่งแฟนนาง นางพยายามติดต่อแฟนเรา โทรหา จะมาหาที่ทำงาน
ส่งข้อความมาด่าเรา ส่งข้อความมาหาแฟนเรา ร้องไห้ ฟูมฟาย ขอโทษแฟนเรา
ขอแฟนเรากลับไปคบเหมือนเดิม จะเลิกกับผู้ชายชู้เด็ดขาดแน่นอน ขอให้กลับไป
แต่แฟนเราเป็นคน ไม่ใช่ควายค่ะ เค้าก็บอกน้อง ม. ไปตรงๆ เลยว่าไม่กลับไปคบแน่นอน
บล็อคเบอร์ บล็อคไลน์ บล็อคเฟส ทุกอย่าง และพูดไปอย่างเด็ดขาดเลยว่า ไม่กลับไป
คบคนใหม่แล้ว และเลิกมายุ่งสักที

น้อง ม. ก็ฟูมฟายไปฟ้องเพื่อนนาง และเพื่อนแฟนเรา เท่าที่นางจะฟ้องได้ ว่าเราแย่งแฟนนาง

ยังมีอีกหลายวีรกรรมของนางเช่น เพื่อนข้างบ้านแฟนเรา เห็นแฟนเราพาน้อง ม. มาบ้าน
ก็ถามว่า "เอ้า นี่แฟนเหรอ คบกันนานยังเนี่ย" "แฟนเราก็บอกว่า นานแล้ว"
เค้าตกใจมาก แล้วก็มาบอกทีหลังว่า เคยได้ ผญ. คนนี้ โดยที่ ผญ. เป็นฝ่ายมาจีบเอง
แฟนเรานี่หน้าชาไปเลย ..... ยังมีอีกหลายวีรกรรม เอาแค่นี้พอค่ะ

จนสมัยที่เรายังเป็นแค่เพื่อนกันกับแฟนเรา เราชอบด่ามันด่า "นี่ยิ้มโง่ หรือยิ้มควายยยยยย" ที่ทนอยู่แบบนี้

________________________________________________________________________________________

น้อง ม. ยังโพสเฟสบุ๊คตัดเพ้อแฟนเรา พร่ำเพ้อถึงแฟนเรา ทำตัวเป็นคนถูกทิ้ง เรียกร้องความสนใจ
ส่งข้อความมาหาแฟนเราทั้งในเมล์ ในเฟส (เปลี่ยนเฟสมา) ขอความเห็นใจ ขอเป็นน้องสาว
ขอแค่ได้คุยกับแฟนเราก็ยังดี ให้สงสารน้อง ม. น้อง ม. สำนึกผิดแล้ว น้อง ม. รู้ตัวช้าไป

โพสเพลงเศร้า โพสเพลงถูกทิ้ง โพสเพลงว่าสำนึกได้แล้ว
โพสข้อความถึง โพสว่านางถูกแย่งแฟน โพสว่าเราเป็นนางมาร ไปแย่งแฟนนาง
คนก็เข้ามาคอมเม้นเห็นใจ ด่าเรากันให้แซ่ด (คนที่ไม่รู้เรื่อง)
คนไหนที่รู้เรื่องนาง นางก็ Unfriend ทิ้ง
เพราะเพื่อนแฟนเรามาเล่าว่า น้องม. ส่งข้อความมาหา บอกว่าเราแย่งแฟนนาง
พอถามกลับไปว่า อ้าวก็เลิกกันแล้วไม่ใช่เหรอ น้อง ม. ยังคบกับ (ชื่อชู้) ไปแล้วไม่ใช่เหรอ
ก็โดนนาง Unfriend ไปเลย เค้าก็มาเล่าให้เราฟังอีกทีนะคะ

ส่งข้อความทางเฟสไปหาเพื่อนแฟนเราทุกคน ว่าให้ช่วยนางหน่อย นางถูกเราแย่งแฟน

ปัจจุบันน้อง ม. ก็ยังเอาเฟสอีกอันมาตามกดไลค์แฟนเรา โพสข้อความน่าสงสารประจำ
(แฟนเราไม่ได้รับแอด แต่มีเพื่อนส่องมาให้ดู)
โทรมาเรื่อยๆ แต่แฟนเราบล็อคเบอร์ ก็จะขึ้นเป็นข้อความ ว่าเบอร์นี้โทรมา
ส่ง SMS มาว่า "คิดถึงพี่ชายจัง อยากคุยกับพี่ชายอีกครั้ง ในฐานะน้องสาวก็ยังดี"

คือเราไม่เข้าใจ แฟนเราก็พูดไปชัด และไม่เคยให้ความหวังน้อง ม.เลย
บอกชัดเจนเลยว่าไม่มีวันกลับไป แม้แต่พี่น้องก็ไม่อยากเป็น หน้าก็ไม่อยากเห็น ชื่อยังไม่อยากได้ยิน

แล้วน้องม. ทำแบบนี้ ต้องการอะไร??? ทำไมต้องเรียกร้องความสนใจ????

คือเราก็เซ็งนะ ที่เราถูกคนที่ไม่รู้เรื่องมารวมหัวด่าว่าเราเป็นมือที่ 3 โดยไม่มีทางได้อธิบายความจริง
คนรุมสงสารนาง แล้วรุมด่าเรา คือบอกตรงๆ ถึงคนเหล่านั้นจะไม่มีผลประโยชน์อะไรกับชีวิตเรา
แต่มันก็ยังรู้สึกแย่ ที่เวลาที่เราไม่ได้ทำอะไรผิดเลย แต่กลับต้องมาโดนคนไม่รู้จักกันด่า ว่าไปแย่งแฟนคนอื่นมา

มันเซ็งค่ะ!!!

ใครที่เป็นแฟนเก่าคนอื่น อย่าไปทำตัวแบบนี้นะคะ
ถ้าคุณได้ทำความผิดจริง เอาความผิดเหล่านั้นไปปรับปรุงตัวเอง แล้วมีรักครั้งใหม่ไปเถอะค่ะ

สวัสดี มีความสุข
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่