[How to] แต่งหน้าเจ้าสาว ตามลุคงานหมั้น ชมพู่ อารยา

สวัสดีครับ หลังจากได้เห็นคุณชมพู่ อารยา ในงานหมั้นแล้ว สวยมากกกกกก ชอบมากๆ เอิร์ทเลยได้แรงบันดาลใจอยากจะลองแต่งแบบนั้นบ้าง ในลุคของคุณชมพู่ เป็นลุคที่สวยๆใสๆเลย ปากนู้ดๆ แก้มชมพูๆ แต่งตาน้อยสีอ่อน ไม่ได้สโม๊กกี้อายหนัก แต่ขนตาหนาในแบบชมเลย ส่วนคิ้วก็เข้มๆ แต่วันนี้อาจจะไม่ได้แต่งออกมาเหมือนเลยทีเดียวนะครับ เพราะหน้าคุณชมพู่เป็นลูกครึ่งมาก ตาเป็นเบ้า จมูกโด่ง แต่นางแบบของเราก็สวยแบบไทยๆเลยไม่ได้ครึ่งอะไร 5555 ก็ต้องปรับให้เข้ากับรูปหน้ารูปตาด้วยครับ แต่จะพยายามใช้โทนสีของเมกอัพในสไตลเดียวกันครับ ยังไงเชิญชมได้เลยครับ ^^

เริ่มกันที่ภาพก่อนแต่ง และหลังแต่งนะครับ

ทั้งหมดนี้เป็นเครื่องสำอางที่ใช้ในลุคนี้ครับ

ทาครีมบำรุง ไพร์เมอร์ เบส เพื่อปรับให้หน้าดูสว่างใสมีออร่าครับ
*burberry fresh glow

1. เกลี่ยรองพื้นด้วยฟองน้ำไข่จุ่มน้ำบีบหมาด กดๆรองพื้นให้ทั่วหน้า การใช้ฟองน้ำจะทำให้รองพื้นที่ได้เนียนขึ้น
*Dior skin star 010
2. แตะคอนซีลเลอร์ที่บริเวณใต้ตา และกดๆด้วยฟองน้ำไข่ เพื่อปิดรอยคล้ำใต้ตา
*Nars creamy concealer

1. ใช้เฉดดิ้งแบบครีมเฉดไปบริเวณข้างจมูกเพื่อให้ดูเป็นสัน  เฉดใต้กระดูกโหนกแก้มเพื่อให้หน้าเรียวเล็ก และใช้ครีมบลัชแตะๆกดๆบริเวณแก้มเพื่อให้บลัชอยู่ทนอยู่นานครับ
**Nars multiple altai
2. ใช้พัฟแตะแป้งกดให้ทั่วหน้า
**Chanel natural finksh loose powder translucunt1

หลังจากที่เตรียมผิว รองพื้นเสร็จเรียบร้อยแล้วมาเขียนคิ้วกันครับ
1. กันคิ้วให้เป็นทรง
2. ใช้ดินสอเขียนคิ้ววาดโครงคิ้ว
*Kate eyebrown pencil
3. ใช้แปรงแตะสีเขียนคิ้วแบบฝุ่น เกลี่ยให้ทั่วคิ้ว
*Milani brown fix
4. ปัดมาสคาร่าคิ้วเพื่อเปลี่ยนสีคิ้ว และจัดแนวเส้นคิ้ว
*maybelline brow mascara chocolate brown
5. ใช้อายชาโดว์สีมุกๆ ไฮไลท์บริเวณใต้ท้องคิ้ว
*Milani brown fix
6. คือคิ้วที่แต่งเสร็จเรียบร้อย

1.ทาสี Sin ทั่วเปลือกตา *UD Naked
2.แตะสี Buck ที่บริเวณหางตา *UD Naked
3.แตะสี Buck ที่บริเวณหางตาล่าง และแตะสี Sin ที่หัวตา *UD Naked
4.เขียนไลน์เนอร์
*Kate eye liner
5.เขียนไลน์เนอร์แบบดินสอที่ตาล่าง
*Too face liner pencil
6.ดัดขนตา และปัดขนตา
*Za mascara
7.ติดขนตาปลอม *บอกต่อ P-027 หนึ่งคู่ ซ้อนด้วย S-1 สองคู่

1.ใช้เฉดดิ้งแบบฝุ่นเฉดข้างจมูกเพื่อให้ดูเป็นสัน
*Too face chocolate soleil
2.เฉดดิ้งบริเวณใต้กระดูกโหนกแก้ม
3.ปัดแก้ม
*Hourglass ambient lighting blush Ethereal glow

1.ปัดไฮไลท์บริเว็นหน้าผาก สันจมูก และคาง
*Hourglass ambient lighting powder Diffuse light
2.ทาปากด้วยลิปสติกสีนู้ดอมส้มๆพีชๆ
*YSL rouge pur couture the mats 210

เสร็จแล้วจ้าา ก็จะได้ลุคเจ้าสาวสวยๆหวานๆแบบนี้เลย

จบแล้วครับสำหรับฮาวทู ไว้ไปแต่งตามกันนะครับ ขอบคุณมากๆที่ดูตั้งแต่ต้นจนจบนะครับ ยังไงถ้าถูกใจก็โวตเป็นกำลังใจนะครับ ไว้จะทำมาให้ได้ชมกันอีกนะครับ  ขอบคุณครับบ ^^

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่