คณะสังคมศาสตร์และวิทยาศาสตร์(เวชระเบียน) มหิดล

ขอข้อมูลเกี่ยวกับคณะนี้หน่อยค่ะ พี่คนไหนเรียนคณะนี้ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

อยากทราบว่าเรียนเกี่ยวกับอะไร เคยอ่านมาบอกว่าเรียนวิทย์ไม่เยอะมากเท่าสายวิทย์อื่นใช่มั้ยค่ะ

จบไปมีงานรองรับ แล้วเรียนพวกภาษาเยอะมั้ยค่ะ แบบว่าชอบเรียนภาษามากว่าวิทย์

กลัวว่าถ้าเรียนแต่วิทย์จะไม่ใช่อย่างที่ชอบ รบกวนรุ่นพี่หรือผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่