[CR] รีวิวร้านอาหารซีฟู้ด 'ปูเป็น' ที่หาดจอมเทียน พัทยา

สวัสดีค่า วันนี้เราจะมารีวิวร้านอาหาร 'ปูเป็น ซีฟู้ด' ที่หาดจอมเทียน(คร่าวๆ) ให้ชมกันนะค่ะ สำหรับใครที่ยังไม่เคยไปและอยากจะลองไป ก็ลองดูกันได้นะค่ะ

นี่คือบรรยากาศหน้าร้านตอนมาถึงค่า ปูตัวใหญ่ม้ากกกก~~ บรรยากาศดีมากค่ะ เพราะมีต้นไม้เยอะมาก บวกกับเสียงคลื่นและกลิ่นน้ำทะเล รวมๆแล้วก็โอเคค่ะ

นี่เป็นวิวฝั่งที่เราได้นั่งค่ะ เป็นโต๊ะริมเลยได้บรรยากาศไปเต็มๆเลยค่ะ เราไปตอนสายๆหน่อย ประมาณ11โมง แต่ร้านจะเปิดตั้งแต่ 9.30 น.
ตอนเราไปก็มีคนมาได้ประมาณ5-6โต๊ะแล้ววว

ตอนนี้สั่งอาหารไปแล้วว ระหว่างรอเห็นมีรถขายขนมถ้วยอยู่ เลยลองไปซื้อมากล่องนึง ป้าเค้าขายกล่องละ 50 บาท เลือกเป็นแบบเน้นกะทิ กับ แบบธรรมดาได้ค่ะ ลองกินดูแล้วชอบมากค่ะ อร่อยดี หวานๆมันๆ

และแล้วอาหารที่สั่งก็ทยอยมาเสิร์ฟค่า เราสั่งไปไม่เยอะเพราะมากันแค่3คนค่า
จานแรกเป็น 'ปูผัดผงกะหรี่' ค่าา

หน้าตาก็จะประมาณนี้ ส่วนรสชาต เราว่ามันเลี่ยนไปหน่อย ถ้ากินกับข้าวแล้วรู้สึกว่าจืดไปนิดนึง แต่ถ้ากินเดี่ยวๆก็โอเคค่ะ แต่หลังๆจะเลี่ยนหน่อย
ราคาจานนี้ 220 บาทค่ะ เราให้จานนี้ 6/10 คะแนน

จานต่อไปเป็น 'ต้มยำกุ้ง(หม้อเล็ก)'

ต้มยำกุ้งจะมี3ขนาดด้วยกัน แต่เราสั่งหม้อเล็กเพราะกลัวกินไม่หมด ได้กุ้งประมาณ4-5ตัว รสชาตอร่อยกลมกล่อมดีค่ะ เราชอบเมนูนี้ที่สุด
ราคา 160 บาท เราให้จานนี้ 9/10 คะแนน

จานต่อไป 'หอยนางรมสด(ตัวเล็ก)'

จริงๆเราอยากกินหอยนางรมสดตัวใหญ่ แต่เค้าบอกว่าไม่มี เลยได้ตัวเล็กมาแทน ก็อร่อยดีนะ แต่เรากินคนเดียว กินไปเยอะๆมันเลยเลี่ยนไปหน่อย
ราคา 165 บาท เราให้จานนี้ 7/10 คะแนน

เมนูต่อไป 'ปลากระพงทอดน้ำปลา'

จานนี้รสชาตก้โอเคค่ะ ได้เนื้อปลาไม่ค่อยเยอะ แต่รวมๆแล้วก้ได้อยู่นะ ราคาก้จะอยู่ที่ 450 บาท เราให้จานนี้ 7/10 คะแนน

จานต่อไปเป็นเมนูสุดท้ายนะค่ะ 'กุ้งชุบแป้งทอด'

จานนี้เราว่าไม่ค่อยโอเค เพราะแป้งหนามากกก แล้วเหมือนใช้น้ำมันเก่ามาทอด รสชาตแป้งมันเลยเลี่ยนๆและไม่อร่อยเท่าไหร่
แต่กุ้งข้างในก็โอเคค่ะ ราคาจานนี้ 200 บาท เราให้จานนี้ 5/5 คะแนน

อาหารก็จะประมาณนี้นะค่ะ รวมๆแล้วเราว่าก็ไม่ได้แย่มาก แต่จะเน้นไปทางบรรยากาศมากกว่าค่ะ เพราะลมเย็นสบาย
และมองเห็นวิวทะเลค่ะ แต่รถชาตอาหารเราว่าสู้ ส.บ.ภ.ช.น(ไม่เอ่ยถึง) ไม่ได้น้า 5555555+

ไว้วันหลังจะมารีวิวให้ดูอีกน้าาา ขอบคุณที่ติดตามชมค่ะ
ชื่อสินค้า:   ร้านอาหารปูเป็น
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่