ระหว่างเพื่อนกับแฟนควรเลือกใคร

เราคบกับแฟนมา7เดือนค่ะ แฟนเราเป็นทหารมีเวลาบ้างไม่มีเวลาบ้าง ช่วงที่เค้ามีเวลาเราก็อยากใช้เวลาอยู่กับเค้ามากๆค่ะเรียนรู้กันไป เราอยู่ม.6ค่ะ ตอนไปโรงเรียนแฟนก็ไปรับส่งค่ะ กินข้าวเย็นด้วยกันไปเที่ยวด้วยกัน แต่แฟนเราก็คุยกับเพื่อนเราจนสนิทนะค่ะ (จนเราไม่คิดว่าจะมีปัญหาอะไร) จนตอนนี้เพื่อนมาพูดกับเราค่ะว่าน้อยใจไม่มีเวลาให้เพื่อนบ้างเลย ประมาณว่ามีแฟนแล้วทิ้งเพื่อนค่ะ เราก็หนักใจเลยแฟนเราเราก็รักเพื่อนเราเราก็รัก แต่เราว่าเราก็ไม่เคยทิ้งนะค่ะเพื่อนไปเที่ยวกันเราก็ไปมีปัญหาตี1-2เราก็ออกไปหาตลอดค่ะ แต่แฟนเราเค้าไม่ให้เราไปไหนมาไหนคนเดียวน่ะค่ะถ้าจะไปไหนเค้าจะไปส่งหรือไปอยู่ด้วย แฟนเราก็ไปเที่ยวกับเราและเพื่อนเราด้วยบ่อยๆ เราก็คิดมากนะค่ะไม่รู้ว่าจะทำตัวยังไงวางตัวยังไง หรือเราติดแฟนมากไปจริงๆค่ะ คือแฟนเรากำลังจะไปฝึก6เดือนค่ะเราเลยอยากใช้เวลามากๆ แต่พอเพื่อนมาพูดว่าเราติดแฟนเกินไปเราก็คิดมากนิดนึงค่ะ เราไปเที่ยวกับเพื่อนได้ทุกที่ค่ะ ยกเว้นที่อโคจรกับต่างจังหวัดค่ะ (ซึ่งเพื่อนชอบไปงื้อออออ)
เราติดแฟนไปจริงๆหรอค่ะ
แล้วเราควรทำตัวยังไง
ควรจะลดเวลาเจอกับแฟนแล้วเอามาเจอกับเพื่อนมากๆหรือป่าวค่ะ
ระหว่างเพื่อนกับแฟนเราควรเลือกใครค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่