ลืมรหัส wifi ที่บ้านค่ะ

คือตอนนี้ที่บ้านไม่มีใครจำรหัสได้เลยค่ะ แต่ละคนใช้สมาร์ทโฟน ซึ่งมันจำรหัสอัตโนมัติที่ใส่ไว้ครั้งแรก ก็เลยลืมกันหมดค่ะ กะว่าคราวนี้ถ้ารู้รหัสจะจดแล้วค่ะ
เพราะตอนนี้มีความจำเป็นต้องใช้คอม แต่คอมไม่ได้ใส่รหัสไว้ เลยต้องเชื่อมต่อแต่จำรหัสไม่ได้ วานผู้รู้มาแนะนำวิธีหน่อยค่ะ

ที่บ้านใช้ของ True แต่เราท์เตอร์ ไม่ใช่ของทรูนะคะ เพราะที่บ้านติดกล้องวงจรปิด คนทำกล้องเขามาเปลี่ยนเราท์เตอร์ (ติดต่อคนทำกล้องให้มาดูรหัสให้ก็ยังไม่มา นานมากแล้ว) เหมือนเคยลองวิธีที่พิมพ์ 192.168.2.1 ใส่ในโทรศัพท์ที่เชื่อมไวไฟอยู่แล้ว พอเข้าไปก็ใส่รหัสตามคู่มือเราท์เตอร์ ก็ไม่พบอะไรเลยค่ะ
งงมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่