{ภาพ+คลิป+รายงานแห๊งแห้ง}__มิตติ้งจากฟ้าจรดทราย สู่ ไม่สิ้นไร้ไฟสวาท 25-4-58

สวัสดีค่ะ วันนี้เอาภาพและคลิป วันงานมิตติ้งจากฟ้าจรดทรายสู่ไม่สิ้นไร้ไฟสวาท 25-4-58 มาฝากค่ะ
มันก้อผ่านมาหลายวันแล้ว จขกท เพิ่งจะว่างมาตั้งกระทู้ ไม่เป็นไรเนอะ มาช้าดีกว่าไม่มา แฮ่ๆๆๆ
บอกก่อนว่า อาจจะลืมๆ รายละเอียดไปบ้าง หรือเล่าไม่หมด ขออภัยไว้ด้วยค้าบบบ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณหลุยส์ คุณหน่อย หัวเรือใหญ่แห่ง ดาราวิดีโอ ที่ไม่เคยลืมพวกเราชาวติ่งกระโจม
งานนี้จัดขึ้นในร้าน Hugo Bar เอกมัย 12 บรรยากาศน่ารักมว๊ากกกกกกกกกกกกกก ดูอบอุ่นและเป็นกันเอง

ลงทะเบียนประมาณสองทุ่ม เข้าไปในงานยังไม่มีใครมา มีแต่ทีมงานพีอาร์ดาราวิดีโอให้การต้อนรับเป็นอย่างดี
เจอพี่ๆน้องๆ ชาวติ่งกระโจมทุกคนน่ารักกกจริงๆ มีน้องคนนึงมาจากยะลาไกลมากกกก มาเพื่อเจอพี่ตุ้ยน้องขวัญ
น้องบอกว่าดีใจที่จะได้เจอคู่นี้ เพราะติดตามมาตั้งแต่ฟ้าจรดทราย  ไม่เคยเจอพี่ตุ้ยน้องขวัญเลย ตื่นเต้นมากที่จะได้เจอ(น้องพาแม่มาด้วย)
โดยรวมแล้วสมาชิกติ่งกระโจมส่วนใหญ่ที่มางานมีตติ้ง มาจากต่างจังหวัด ได้แก่ ชลบุรี สระบุรี ลพบุรี อยุทยา สมุทรสาคร
ดีใจที่ จขกท ไม่พลาดงานคืนนั้น ได้สัมผัสบรรยากาศความน่ารักและความผูกพันธ์ของพี่น้องชาวติ่งกระโจมซี่งไม่เคยหายไปใหน

สักพัก คุณหลุยส์ คุณหน่อยก้อมาถึงงาน พร้อมทักทายพูดคุยกับแฟนๆ ถ่ายรูปกันไปปปป คุณหลุยส์บอกเขิลล นึกว่ตัวเองเป็นเซเล็บ 555
ได้ยินพี่ๆน้องๆ ขอละครตุ้ยขวัญ เรื่องที่สาม คุณหลุยส์บอกว่าเด่วเจ้าตัวมาให้ขอเจ้าตัวเองแล้วกัน คริคริ
(จริงๆ จขกท อยากจะเล่าอีกว่าคุยอะไรกันบ้างแต่ลืม รอคนไปงานมาเล่าต่อละกัน ฮิฮิ)

และปุยฝ้ายกับน้ำหวาน ก้อตามมาอีกสอง ตัวเล็กหน้าเรียวผอมบาง น่ากอด ฮาาาาาาา (ไม่ใช่ขวัญนะจะไปกอดได้ไง)

นั่งคุยกับพี่ติ่งฯได้แปป ก้อได้ยินเสียงกรี๊ดดดลอยมาจากหน้าประตูทางเข้า เลยถ่ายคลิปมาฝากก
สังเกตุคลิปตอนที่พี่ตุ้ยเอาป้ายแขวนคอ อยากจะถามว่า ประนมมือทำไม 5555555555555 เล่นของเหรออ หรือกลัวติ่ง ก๊ากกกกกกก
น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(ก ไก่สามสิบล้านตัว)
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แล้วคุณหลุยส์ก้อมากล่าวขอบคุณเปิดงาน(อันนี้จขกทคิดเองว่าเป็นการกล่าวเปิดงาน 555)
ไม่มีภาพมาฝากน๊า มีคลิปแต่ลงไม่ได้(อดเบยยย)
มาดูคลิปพี่ตุ้ยกันดีกว่า พี่ตุ้ยกล่าวอะไรสักเล็กน้อย แป๊ปเดียวจนจขกท ถ่ายคลิปจนเมื่อยมือ 555555555555555555555555+
แถมแอบแซวตัวเองว่าตรงนี้มันมืดไปป่าว มองพี่ตุ้ยไม่เห็น ฮาาา

ดาวเหนือค่ะ ต้องดูต้องฟัง คลิปนี้ ดูความอบอุ่นน่ารักของพี่ตุ้ย เวลาเขิลน่าร๊ากกกกกกกกก
เสียงนุ่ม น่าหลงไหล ได้ฟังเพลงพี่ตุ้ยร้องสดเล่นกีต้าสดไม่ผิดหวังจริงๆ  ฉันเลือกรักคนไม่ผิดเลย ฮาาา

เกลียดใจที่ไปรักเธอ              กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

จะปล่อยให้พี่ตุ้ยร้องเพลงคนเดียวได้ไง  งานนี้ ปุยฝ้ายต้องมาค่ะ บอกเลยว่านี่หลงความน่ารักโก๊ะ และเสียงเพราะๆของปุยฝ้ายยยยย
ฟังคลิปนางร้องหลายรอบมากกก ถ้าไม่ติดว่าติ่งขวัญอยู่จะย้ายไปติ่งปุยฝ้าย 5555555555555555555555555555555555555555

สองใจ -  นางน่ารักนะ จริงๆ เพลงนี้ ติ่งกระโจมเรียกร้องจะฟัง
นางก้อร้องเองชงเองตบเอง ดั่งที่เห็นในคลิป  เป็นกำลังใจให้ปุยฝ้ายค่ะ สู้ๆ

มาที่เพลงคู่กันบ้างงงงงงงงงงง  ระหว่างที่รอน้องขวัญมางาน (น้องติดงาน7สีคอนเสิร์ตออนทัวร์เลยมาช้า)
หากันจนเจอ  พี่ตุ้ย ปุยฝ้ายค่ะ

อีกคลิปค่ะ เกลียดใจที่ไปรักเธอ  เวอชั่น ปุยฝ้ายยยย  
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เพ้อมากกกกกกกกก
น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ใครเจอปุยฝ้ายแล้วบอกไม่น่ารักนี่ให้เตะเสาบ้านตัวเองเลยเอ๊าาา!!

ดูไปน่ารักไป พี่ตุ้ย ปุยฝ้าย แต่แบบร้องเพลงด้วยกันแทนที่ปุยฝ้ายจะมุ้งมิ้งกับพี่ตุ้ย
แต่ปุยฝ้ายบอกว่าร้องเพลงให้เสียงดังถึงดอนเมืองเพื่อที่ชิดชบาจะได้มาสักที   คิดถึงน้องสินะ ฮาา มโนเองค่ะ
น่ารักดีคุ่นี้ อยากให้เจอกันอีกสักเรือง สองสามสี่ห้าหกเจ็ดแปดดดด (เยอะไปละ)

เอาภาพมาฝากเล็กๆน้อยๆค่ะ  
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เสร็จจากนี้ พี่ตุ้ย ปุยฝ้ายก้อไปพัก พบปะแฟนๆ เม้ามอยกันตามประสา
ร้านนี้พิซซ่าอร่อย ฮาา เริ่มมาเรื่องกินละ 555+ อิ่มเบยยยยยยยยยยยยย ขอบคุณทางทีมงานดาราวิดีโอมากๆๆ อิ่มใจ อิ่มท้อง ฟินนนนนค่ะ
เสร็จจากรับประทานอาหาร  นักแสดงท่านอื่นก้อขึ้นมากร้องเพลง

เริ่มด้วยที่นักข่าว ธวัธพงษ์  ตัวจริงหล่อ เป็นกันเอง  ร้องเพลงนี่ผิดๆถูกๆ 55555 (แซววน๊าาา)
ใครถ่ายคลิปไว้ รบกวนแปะให้หน่อยค่ะ พอดีจขกท ไม่ได้ถ่ายไว้ มัวแต่ขำ 555555555555

ตามมาด้วยน้ำหวานนนนนนนนนนนนน  ชื่อน่ากิน 5555+
น้ำหวานรั่วมากก โก๊ะมากกกกก เสียดายที่ไม่ได้คลิปไว้ให้ดู จัดไปเต็มเพลงแบบแด๊นซ์ กระจายยยยยย น่ารักกกกกกกก
ใครมีคลิปฝากแปะค่ะ แฮ่ๆ

และน้องตูนก้อร้องเพลงตามมาอีกเพลง  ดำน้ำเหมือนกันคนนี้ (รักดอกจึงแซว) น้ำหวานมาช่วยร้องด้วยย 555555
ฝากแปะคลิปอีกรอบบ

กว่าน้องชิดชบาจะมา ทุกท่านร้องเพลงจบ งานไกล้เลิกเต็มที น้องชิดก้อมาา มาทันดูคลิปที่ติ่งกระโจมทำให้ (ขอบคุณไผ่สำหรับคลิป)
แต่คลิปอัพขึ้นยูทูปไม่ได้ เพราะโดนตัดเสียง ท่านใดอยากดูฝากไปดูในเพจละกันเนอะ ตามลิ้งนี้เลยคร้าบบบ
https://www.facebook.com/Tingkrajompantip/videos/460038164172145/

ชิดมา ชิดจองนั่งข้างหน้าเลยจร้าาา ไปนั่งอ่านมุ้งมิ้งอยู่คนเดียว

พี่ตุ้ยก้อมาจร้าาาา แล้วดูกอดอกท่าเดียวกันด้วยย คริคริ ดูไปฟินไป นั๊ลร๊ากก

หลังจากจบคลิป ก้อถึงเวลารวมทีมงานนักแสดงถ่ายรูปรวม
ขวัญฝ้าย นี่ มุ้งมิ้งยิ่งกว่าพระนาง ตั้งแต่ขวัญมาถึง ก้อตรงดิ่งไปหาปุยฝ้าย จับเนื้อต้องตัว คุยกันตลอด
ขนาดเดินมาด้านหน้ายังเดินจูงมือกันมา คือแบบ กลัวหลงหรือกะไรค่ะ ด้วยความที่อิจชี่ ถามไปว่า
ชิดกับโสม ในจอตีกัน แต่ทำไมนอกจอมันมุ้งมิ้งกันขนาดนี้ ขวัญเลยบอก ในจอทะเลาะกันเยอะแล้ว (จะบอกว่านอกจอรักกันชิมิ มโน 555)
ท่านใดมีภาพ ขวัญ ปุยฝ้าย ฝากกแปะค่ะ ฟินนนนนนนนนนนนนนนนนนน 5555

ตอนถ่ายรูป ได้แซวขวัญไป ว่าชิดชบามางาน นี่นั่งวินมอไซมาป่าว
ขวัญเลยบอกว่า ผมยุ่งเหรอ เด่วขวัญกลับบ้านไปไดร์ผมแปป จะมาใหม่ 5555+(กวนน)

หลังจากตอนนี้ปุยฝ้ายก้อกลับก่อนเพราะติดงาน คุณหลุยส์ และนักแสดงก้อกล่าวขอบคุณ
ตามคลิปจร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

พี่ตุ้ย บอกจะกางกระโจม แต่หันไปหันมากว่าจะกางได้ 5555555555555555555555

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

จบงานแล้ววววววววว ถึงตอนท้าย ฟินนนนนน พี่ตุ้ยน้องขวัญ ให้เวลากับแฟนคลับเต็มที่ พูดคุยถ่ายรูปกันตามอัธยาศัย
เปรมมมม กันเลยทีเดียว กลับบ้านนอนไม่หลับ 5555555

จขกท ก้อไม่รุ้จะทำอะไร เลยไปหยิบลูกโป่งมาใบนึง ให้พี่ตุ้ยถือ
พี่ตุ้ยบอกว่า เอามาให้พี่มันไม่เข้ากับหน้าพี่เลยนะ 5555555 แต่ก้อยอมหยิบมายืนให้ถ่ายรูป

พอถ่ายรูปเสร็จพี่ตุ้ยก้อคืน แล้ว จขกท ฟินนน เลยเอาไปให้ขวัญถือ พร้อมบอกขวัญไปว่า อันนี้พี่ตุ้ยถือถ่ายรูปมาแล้วนะ
ขวัญเลยบอกว่า พี่ตุ้ยถ่ายอันนี้แล้วเหรอ ขวัญเลยหยิบมาถ่ายบ้างงงงงง

ถ่ายเสร็จขวัญยึดจร้าาาาา เอาไปพันกับดอกกุหลาบที่ตัวเองถืออยู่แล้วเอากลับบ้าน  5555555555

พี่ตุ้ยกับน้องขวัญ ให้เวลากับแฟนคลับ เยอะมากกก กลับบ้านเกือบเที่ยงคืนนนนนนนนนน
ขวัญ ส่องกระจกดูผมทุกห้านาที (เนื่องจากแซวไปว่านั่งวินมา 5555555555555)
เลยต้องบอกว่า สวย แค่ แซวเล่น เฉยๆ นางถึงกลับมาาาาาา

ปิดท้ายด้วยรูปรวมก่อนกลับบ

ดีใจที่ได้เจอพี่น้องชาวติ่งกระโจม น่ารัก เป็นกันเองทุกคน ความรู้สึกความผูกพันธ์ไม่เคยหายไปใหน แม้เวลาจะผ่านล่วงเลยมาเป็นปี
ขอบคุณทุกท่านที่อยู่ด้วยกันเสมอ ไม่ว่าจะสุข จะทุกข์ ไม่เคยทิ้งกันไปใหน เราจะรอคอยละครเรื่องที่สามไปด้วยกันนะ 55555

ขอบคุณคุณหลุยส์ คุณหน่อย พี่ตุ้ยน้องขวัญ และนักแสดงทุกท่าน ที่นำพาให้เราได้มาเจอกัน ได้มาเป็นติ่งกระโจม
ขอบคุณที่รับฟังคำติชม และข้อคิดเห็นและทุกความรู้สึกของพวกเราที่ส่งไปถึง
ขอบคุณฟ้าจรดทราย ที่เป็นจุดเริ่มต้นของคำว่าผูกพันธ์สื่อสัมพันธ์กลายมาเป็นไม่สิ้นไร้ไฟสวาท
"ไม่มีคุณ ไม่มีเรา"  
ทุกภาพทุกความทรงแม้จะสื่อออกมาเป็นคำพูดไม่ได้ แต่มันจะอยู่ในใจของพวกเราชาวติ่งกระโจมเสมอและตลอดไป

สัญญาแล้วนะว่าจะได้พบกันอีก จะรอค่ะ

ท่านใดมีภาพและความรู้สึก แชร์ได้นะค่ะอยากอ่าน 555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่