ทะเลาะกับพี่น้องไม่คุยกัน5ปีแล้ว

มีใครทะเลาะกับพี่น้องบ้างคะ แต่อยู่บ้านเดียวกัน ไม่คุยกัน จะ 5 ปีละมั้ง เท่าที่นับดู
เป็น ญ เหมือนกันคะ(อายุห่างกัน3ปี) เมื่อก่อนก็สนิทกันมากนะ ไปไหนมาไหนด้วยกันมีไรก็คุยกันตลอด ทะเลาะกันประจำแต่มันก็ยังกลับมาดีนะเออ
แต่พอครั้งสุดท้ายนี่ไม่รู้ทำไม ไม่คุยกันไปเลยคะ ก็แอบสงสารคนในครอบครัวนะ คงอึดอัด น่าดู
จะให้กลับไปดีมันก็คงยากละคะ ทะเลาะกันแบบรุนแรงมาก แม่ถึงขั้นร้องไห้เลย(รู้สึกผิดโคตรๆ )
ใครเป็นแบบนี้บ้างคะ แล้วกลับมาดีกันหรือคุยกันบ้างรึเปล่า ?

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 21
ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาตอบนะคะ เราคิดมาตลอดคะว่าเราจะง้อเค้า เราก็รักเราก็แอบเป็นห่วงเค้าอยู่ห่างๆเหมือนกัน อย่างเวลาเค้าเข้าบ้านดึก เราก็เปิดไฟทิ้งไว้ให้เค้าตลอดนะแต่เราเคยเจอเหตุการณ์แบบเค้าล๊อคบ้านทิ้งเราคะ (ปล่อยให้นั่งอยู่นอกบ้าน) เราเสียดายเวลามากๆ เหมือนกัน อยากจะไปเที่ยวไหนแบบสนุกๆ เฮฮากันบ้าง บางทีเราก็เจอพฤติกรรมหลายๆอย่างจะเราคิดเหมือนกันว่าเราจะไปง้อทำไมวะ ทั้งๆที่เค้าก็ทำแบบนี้กับเรา คือแบบ ชอบพูดกระแทก-ดัน ละเวลาเดินมาใกล้ๆ นะคะ ถอนหายใจใส่เฉย เบะปากใส่เฉย จริงๆเราก็เป็นคนไม่ยอมคนเลยนะ อันนี้ข้อเสียที่ยอมรับเลยคะ แต่กับเค้าเรากลับคิดว่าช่างมันเถอะ ละอีกเรื่องก็คงจะเป็นเรื่องลำเอียงมั้งคะ เหมือนเราก็ไม่ค่อยมีตัวตนสักเท่าไหร่นะ ใครๆก็เห็นเค้าสำคัญกว่า ชมแต่เค้า
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11
เรายอม แต่เค้าไม่ยอม พูดไปเสียเวลาเปล่า
พี่น้องก้นก็จริง แต่ถ้าเรื่องแค่นี้ถึงกับไม่คุยกัน
ก็คงต้องทำใจครับ... ในเมื่อเราทำแล้ว แต่เค้าไม่สนองรับ

คิดเสียว่า อาศัยท้องมาเกิดแล้วกัน
พี่น้องฆ่ากันตาย มีให้เห็นเยอะไป
คนนอกก็พูดได้ว่า ขอโทษกันสิ คุยกันสิ
แต่อีกคนมันไม่คุยด้วย เราพูดไปก็เสียเวลาเปล่า
เมื่อไม่รักกันแล้วก็ต้องปล่อยไปตามทาง

..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่