รถมีปัญหาครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ Suzuki Shogun Axelo ปัญหาคือขี่รถไปซื้อข้าวที่ตลาดอยู่ดีๆ รถก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่พอหลังจากจอดแล้วจะติดเครื่องใหม่ กดสตาร์ทมือมันมีเสียงไดสตาร์ทดังขึ้นมานิดเดียว

แล้วระบบไฟทุกอย่างก็ดับหมด สตาร์ทเท้าก็ไม่ติด ไฟที่เรือนไมล์ก็ไม่ติดเลย

ตามปกติรถรุ่นนี้เวลาบิดกุญแจ ไฟหน้าจะติดทันที แต่นี่ก็ดับไปเหมือนระบบไฟในรถมันหายไป

แบตเตอรี่ก็ไม่เคยส่ออาการว่าจะเสื่อม ระบบฟิวส์ก็ไม่ขาด แต่ไฟหายไปเฉยๆ ลองบิดกุญแจหลายรอบแล้วก็ไม่ติด

เลยอยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ พอดีศูนย์บริการ Suzuki มันอยู่ไกลจากบ้านผมมาก

ถ้าหากเป็นปัญหาที่สามารถแก้ไขเองได้ ก็จะลองดูก่อนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่