ตกลงชาวต่างชาติมองมวยไทยเป็นยังไง

กระทู้คำถาม
โมโหมากครับ คือผมกดไลค์เพจเกี่ยวกับการต่อสู้ ชกต่อยกันของฝรั่ง ประมาณ street fight เสร็จเเล้วช่วงนี้เริ่มมีคลิปมวยไทยออกมา ทั้งต่อยกันบนท่อนไม้ ปิดตาต่อยกันอะไรประมาณนี้ ซึ่งคอมเม้นท์เเต่ละคลิปนั้นฝรั่งเขาพิมได้เจ็บมากครับ แปลเเล้วก็ประมาณ ''เสี่ยว'' ''น่าตลก'' ''กูกำลังดูอะไรอยู่'' ''ไร้สาระ'' คือมีเเต่คอมเม้นท์เเย่ๆเกรียนๆทั้งนั้นเลยครับ คือผมเงิบมากไม่เคยคิดว่าฝรั่งเขาจะมองมวยไทยเป็นอย่างงี้ คือเดือดสุดๆกด unlike ออกมาเลย เเล้วก็บอกว่ามวยไทยเป็นวัฒนธรรมที่สวยงาม ดังระดับโลก ผมก็ไม่ได้ดูมวยเป็น เเต่ในฐานะที่เป็นคนไทยเจออย่างงี้โคตรจุกเลยครับ
อาจจะเป็นเเค่พวกเกรียนๆนักเลงคีย์บอร์ดก็ได้ ช่างมันเถอะครับ ผมอึดอัดเลยอยากระบาย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่