ถามเรื่อง "การส่งพัสดุไปอเมริกา"

คือผมแอบชอบผู้หญิงคนนึงอ่ะครับ เราเจอกันโดยบังเอิญในInternet เราก็คุยกันในไลน์มาได้เดือนกว่าๆแล้ว
ทีนี้อีกหน่อยก็จะปิดเทอมภาคฤดูร้อนของที่นั่น ปลายๆพฤษภามั้งถ้าจำไม่ผิด ผมเลยอยากทำของขวัญให้กับเธอ
ผมว่าจะส่งพวกตุ๊กตาสัตว์แกะสลักแบบไทยๆไปให้ (ใจจริงอยากส่งพวกเครื่องเบญจรงค์แต่กลัวแตก)
ทีนี้ก็คิดว่าจะแนบจดหมายไปกับพัสดุด้วย นน.อาจถึง3กิโล
แต่ปัญญาหาคือส่งไม่เป็นอ่ะครับ 。・゜・(ノД`)・゜・。เลยไปดูค่าบริการในเว็ปของไปรษณีย์ไทย

ผมคิดว่าจะส่งแบบ 4.พัสดุไปรษณีย์ทางอากาศ เลยอยากจะถามว่ามันใช้เวลาในการส่งนานเท่าไหร่
หรือไม่ผมอาจจะเลือก 11.พัสดุไปรษณีย์ทางภาคพื้น แล้วตัวนี้ใช้เวลานานแค่ไหนหรอครับ.
แล้วพอพัสดุถึงเธอแล้วเธอจะต้องเสียภาษีหรือค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกหรือเปล่า
ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่