ถ้าจะนั่งรถไฟไปเที่ยว พัทยา-เกาะล้าน ควรนั่งไปลงสถานีไหนครับ?

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าผมวางแผนจะไปเที่ยวพัทยาในช่วงปิดเทอมใหญ่กับเพื่อนครับ พวกเราตกลงกันว่าจะนั่งรถไฟไป แทนการโดยสารโดยเครื่องบินครับ เพราะอยากจะได้บรรยากาศของสองข้างทางรถไฟด้วยครับ แต่ผมไม่ทราบว่า จะต้องนั่งไปลงสถานีไหนอ่ะครับ ถึงจะไปถึงใจกลางเมืองของพัทยาและใกล้กับท่าเรือข้ามฝากไปเกาะล้าน เลยอ่ะครับ ระหว่าง

1.สถานีรถไฟชลบุรี
2.สถานีรถไฟพัทยา
3.สถานีรถไฟพัทยาใต้

แล้วพอรู้จักหรือมีโรงแรมที่พัทยาแนะนำให้หน่อยไหมครับ? ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่