เปียโนแบรนด์ Roland ดีหรือไม่ดียังไงครับทำไมไม่ค่อยเห็นใครรีวิวเลย

วันนี้ไปเลือกซื้อเปียโนไฟฟ้าให้ลูกสาวกะเลือกซื้อ Casio ap-650 ที่เวิ้งนครเกษม แต่พอไปเดินหาหลายๆร้านมันไม่มีขายแบรนด์ Casio เลยส่วนใหญ่มีแต่ Kurzweil,Korg,Roland

เคยดูรีวิว Roland Rp-101 ชอบเสียงของ Rolandมาก ก็เลยเลือกซื้อรุ่นใหม่ขึ้นมาคือ Rp-301 พอจ่ายตังส์ซื้อเสร็จเจ้าของร้านเขาบอกราคา Rp-101 แพงกว่ารุ่นที่ผมซื้อซะอีกทั้งที่มันออกมาหลายปีแล้วงงเลย

อยากทราบว่าแบรนด์นี้มันไม่ดีหรือยังไงครับทำไมในไทยไม่เห็นมีใครรีวิวเลยทั้งๆที่เวิ้งนครเกษมขายอยู่หลายร้านมาก ผมตัดสินใจผิดหรือเปล่าที่ซื้อไป ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่