แนะนำอะนิเมะ/มังงะแนว Nurarihyon ให้หน่อยคะ

เราดูนูระ แล้วติดใจ ชอบพระเอก(-.,-) 555555
ชอบเพราะเป็นแบบแนวภูติและย้อนยุคร่วมสมัยด้วยไปเลยที่เดียว 5555
แล้วก็ชอบตอนที่พระเอกใส่ยูกาตะไรพวกนั้นอะคะ 5555 เท่ >[]<

ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ

ปล1. อยากหาเมะ/มังงะ แบบแนวย้อนยุคแต่แฟนตาซีด้วยคะ
ปล2. แนวเวทมนต์ก็อยากด้ายยยยย ><
ปล3. ขอแบบพระเอกเก่งๆก็ดีคะ นางเอกไม่ง้องแง้งก็ดีคะ

รู้สึกจะเรื่องมากล้ะ 55555555
ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งเลยค่าาาาาาาอมยิ้ม17

[edit] : แก้คำผิด
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มีแนะนำค่ะ แต่มีหลายสายนะคะ

Black bird - Kanoko Sakurakoji (มังงะ)  ได้รับรางวัลด้วยเน่อ เรื่องนี้ แนวโชโจ แต่ สิบแปดบวกน้าาา

Kamisama Hajimemashita    -Julietta Suzuki (มังงะ/อนิเมะ) พระเอกเป็นเทพจิ้งจอกเน่อ ไม่สปอยไรมาก โคตรฟิน (โชโจว)

Hotarubi no Mori e (มังงะ/อนิเมชั่น) อบอุ่นมาก เรื่องนี้ (โชโจว)

Spirited Away มิติวิญญาณมหัศจรรย์  ค่ายจิบลิ เถอะ คุณภาพเต็มจอ การันตีด้วยรางวัลออสการ์

Mushishi (มังงะ/อนิเมะ) มีหลายภาค ๕๕๕๕๕ ชอบมาก แนวลึกลับๆ ดำเนินเรื่องแบบเรียบง่าย นิ่งๆ แต่รู้สึกเย็นๆ (ต้องดูเอง) เรื่องนี้ ทีแรกเรานี่โคตรงง คำว่ามูชิคืออะไร (แนวแบบซุปเปอร์เนเชอรัล ไม่มีรักหวานแหววนะจ๊ะ)

XxxHolic (มังงะ/อนิเมะ) ต้องดูววววว!! (ไม่โชโจวจ๋าาาานะ ออกโชเน็นด้วยซ้ำ)

Natsume yuujinchou (มังงะ/อนิเมะ) เรื่องเรื่อยๆ ดำเนินเรื่องไปง่ายๆ แต่ดูไม่เบื่อเลย คือชอบมาก ดูได้อีก (เหมือนจะไม่มีนางเอก นะ แบบมีแต่ผู้ทั้งนั้นเลย)

Monogatari Series (ไลท์โนเวล/อนิเมะ) เป็นซีรี่ย์ ต้องตามดู สารพัดผีเถอะ มี คำซงคำสาป ด้วย

The Tale of Princess Kaguya  จิบลิ อีกแล้วววววว  เป็นตำนานญี่ปุ่น น่ารักมากกก

Shin Sekai Yori (นิยาย/อนิเมะ) ดอกจัน สามล้านดวง คือเราชอบเรื่องนี้ โคตรรรรรรรรร แนวสัส ดาร์กได้อีก มันมีหลายเรื่องมาก ทั้งคำสาป พลังจิต วิทยาศาสตร์ สิ่งลี้ลับ ปีศาจ แล้วทำให้มันอยู่ด้วยกัน โดยที่เราไม่ได้รู้สึกว่าเขาบังคับให้เราเสพอ่ะ คือมันเข้ากันดีมาก ดูลื่นปื๊ด ลื่นปื๊ด  จะบอกก็คือ เขาปูเรื่องดีมาก แต่เสียดายเรื่องนี้คนไม่ค่อยรู้จักกัน คือเราว่าปีนั้น อนิเมะเรื่องนี้ม้ามืดมากกกก ใครแนวใสๆ ก็บายนะเรื่องนี้ แอบจิตๆนิดนึง แล้วก็เป็นอนิเมะที่ตั้งคำถาม กับ สิ่งที่เป็นอยู่ หรือเข้าใจอยู่ว่าแท้จริง...มันมีแค่ไหน สรุปคือแนวจิตวิทยา อ่ะ

ayakashi japanese classic horror มันคือการ์ตูนผีอ่ะ เปิดมาตอนแรกนี่ก็โหยหวนมากก (ไม่มั่นใจว่าซับไทยมีมั้ย เราดูซับจีน น่ะ)

mononoke kusuriuri  คนขายยาที่เดินทางปราบภูติผี (และเหมือนนางจะไม่ใช่มนุษย์ปกติด้วยนะ) เคยเจอในยูทูป ดูไปได้ สองตอนมั้ง ก็ไม่มีคนทำซับต่อ ไม่มั่นใจว่ามีคนทำต่อมั้ย หรือยังไง เราดูซับจีนอ่ะเรื่องนี้  เกริ่นแปป คืแ เรื่องนี้มันอินดี้ และเป็นศิลปะมากกกกกกกกกกก คือทุกอย่างในอนิเมะที่เราเห็น มันเป็นงานที่ละเอียดสุดๆ เป็นตอนสั้นๆ เสียง ซาวด์ บลาๆ นี่ ญี่ปุ่นมากกกกก เป็นแนวย้อนยุค  สมควรหามาดูค่ะ

hoozuki no reitetsu  อุ๊ยตาย เรื่องนี้ ตามคำแปลไทย ค่ะ ขุมนรกสุดป่วนกับปีศาจหน้าตาย น่ารัก คาวาอี้เดส

noragami (มังงะ/อนิเมะ)พระเอกเป็นเทวดาที่คอยปัดเป่าวิญญาณร้าย เรื่องนี้สนุก ลายเส้นสวย

watashi no oogami (มังงะ) ·นางเอกย้ายโรงเรียนมา แล้วนางไปรู้ความลับของเหล่าไอดอลชายในโรงเรียน (เป็นภูติ)

Akuma to Dolce (มังงะ) คนเขียนเดียวกับ จิ้งจอกเย็นชากับสาวซ่าเทพพระเจ้าจำเป็น เรื่องนี้นางเอกทำขนมเก่ง แล้วมีพลังเรียกภูติออกมาใช้ให้ทำนู่นทำนี่ได้ แล้ววันนึงนางกับเรียกผิดตนออกมา บลาๆ

Ayakashi Koi Emaki (มังงะ) อ.ชินโจ มายุ นี่ไม่เคยทำให้ผิดหวังอ่ะ เรื่องนี้นางเอกเป็นมิโกะ แล้วพระเอกเป็นภูติรักฝัน (ที่เข้าฝันไปมีอะไรกับหญิงสาวเพื่อรับพลังอ่ะ)

Fruits Basket (มังงะ/อนิเมะ) น่ารักมากก เกี่ยวกับปีนักษัตร

Hakuouki Junrenka เรื่องนี้มียักษ์ที่หล่อมากกกกก ตามนั้น เสพแต่ลายเส้น มาจากเกมจีบหนุ่มที่โด่งดังมาก สำหรับเราเราดูเรื่องนี้แล้วง่วงมากก แต่แบบผู้ชายหล่อออออออ ต้องถ่างตาดูต่อ

Hana to Akuma (มังงะ) พระเอกเป็น อาคุมะ จำไม่ได้ว่า ผีดูดเลือกอ๊ะเปล่า ส่วนนางเอกเป็นเหมือนดอกไม้ที่บอบบางที่พระเอกไม้กล้าจะแตะต้องเพราะกลัวจะเผลอไปทำลาย (โชโจว ใสใส)

อินุยาฉะ จริงๆก็จะไม่แปะ อ่าา  เพราะ ทุกคนน่าจะเคยดูละเนาะ

kyoukai no kanata เรื่องนี้คือ ดี นางเอกสายแบ๊ว เป็นผู้ปราบปีศาจ พระเอกเป็นลูกครึ่งปีศาจอ่ะ ภาพสวยเฟร่ออออ  น่ารักกกมากกก

(เดี๋ยวเราคิดออกอีกจะแวะมาแปะให้นะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่