ร้องเรียนที่ไหนได้บ้างคะ กรณีหน้าบ้าน มีรถมาจอดรถ(ประจำ) ขีดขวางทางสาธารณะค่ะ

ที่ถนนในซอยบ้าน จะเป็นถนนสาธารณะ มีรถวิ่งผ่านตลอดเวลาค่ะ
(ถนน เฉลิมพระเกียรติ ร.๙ ซอย 14 เขตประเวศ กรุงเทพ)
แต่ก็จะมีบางบ้าน (ตามในภาพ) จะเอารถมาจอดทิ้งไว้เป็นประจำ
บ้านหลังดังกล่าว มีรถทั้งหมด 5 คัน จอดในบ้านแล้ว 2 คันด้วยค่ะ
คือเราว่ามันไม่ใช่แล้วล่ะ
รั้วสีเขียว ก็ไม่ใช่รั้วบ้านเค้าด้วยนะคะ ยังไปยึดพื้นที่จอดหน้ารั้วเค้าด้วยเลย

จนเสมือนยึดพื้นที่สาธารณะ เป็นที่ จอดรถ"ส่วนบุคคล" ไปแล้ว
ทำให้คนที่สัญจรไปมา หรือบ้านอื่นๆ ที่ใกล้เคียงกัน จะเอารถเข้าออกก็ลำบากค่ะ
เคยบอก เคยบ่น เคยบีบแตร ก็ไม่มีผล

เข้าใจว่าเหตุการณ์แบบนี้ มีกันทุกถนน ทุกซอย จนเรารู้สึกว่า เราต้อง"ชิน" กับมันให้ได้อย่างนั้นหรือ ??

ไม่ทราบว่าจะร้องเรียนที่ไหนได้บ้างคะ อยากให้มีความเป็นระเบียบ เรียบร้อยของพื้นที่สาธารณะมากกว่านี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่