โทรทัศน์ LG ปัจจุบันคุณภาพ ความคงทน และศูนย์บริการดีหรือยัง เมื่อเทียบกับ SAMSUNG ครับ

พอดีจะซื้อ TV เครื่องใหม่ และทางร้านแนะนำเป็น LG รุ่น 50lb650  ในราคา 23XXX บาทครับ แต่แฟนอยากได้เป็น SAMSUNG ผมเห็นว่าราคายี่ห้อ LG ดูแล้วคุ้มค่า และราคาถูกกว่าเมื่อเทียบกับ SS ครับ

แต่แฟนเคยมีประสบการณ์ที่ไม่ดีกับยี่ห้อ LG (คุณเธอชอบพูดว่า LG ย่อมาจาก Low Grade) เพราะอุปกรณ์ไฟฟ้าที่บ้านเดิมของคุณเธอเคยใช้เป็น LG และมีอันเป็นไปก่อนประกัน หรือหลังหมดประกันเพียงวันเดียว หรือเจอศูนย์บริการห่วยๆ ครับ เธอเคยใช้มาแล้วหลายผลิตภัณฑ์ ทั้งเครื่องซักผ้า, ไมโครเวฟ, แอร์ และ Plama TV ครับ

ผมเลยอยากสอบถามกับทางเพื่อนๆ สมาชิกว่า คิดยังไงกับยี่ห้อ LG และศูนย์บริการมีทั่วประเทศไหมครับ เนื่องจากจะซื้อ TV จากที่กรุงเทพ เอาไปใช้งานที่เชียงรายครับ

ปล. วันก่อนเล็ง TV SAMSUNG HG46AB690QW ของ iTrueMart ไว้ ดันของหมดอีก

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
บ้านผมมีทีวี LG 25นิ้วจอแบนรุ่นแรกๆยังดีอยู่ LCD ก็สามปีแล้ว เครื่องซักผ้าฝาหน้าก็สองปี
แต่ถ้าเป็นผมเลือกที่แฟนบอกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่