วางแผนเที่ยวชุมพรและระนองครับ

อมยิ้ม01      สวัสดีครับ  

ผมจะขับรถจากราชบุรีไปเที่ยวชุมพรและระนอง  ไปกับแฟน 2 คนครับ    โดยวันแรกออกแต่เช้ามืดขับเที่ยวรายทางไปเรื่อยๆ  ว่าจะให้ถึงชุมพรบ่ายแก่ๆ   เข้าที่พัก  ค่ำๆ หาร้านอาหารทะเลกินแถวปากน้ำ
วันที่สองจะเป็นวันเดย์ทริปดำน้ำเที่ยวหมู่เกาะชุมพร  
วันที่สามขับรถไปเที่ยวระนอง  
และวันที่สี่ขับกลับบ้านแบบเรื่อยๆ  ไม่รีบ
ไหนๆ จะไปทั้งทีต้องไปให้คุ้มจึงอยากจะขอสอบถามผู้รู้ครับ  

วันแรกผมว่าจะขับเข้าเส้นริมทะเลตั้งแต่เขาธงชัย ทับสะแก ยาวไปถึงปากน้ำชุมพร  ไม่ออกเพชรเกษม  มีที่เที่ยวดีๆ หรือร้านอาหารอร่อยๆ หรือที่ที่น่าสนใจแวะตรงไหนบ้างครับ   เมื่อถึงชุมพรแล้วสนใจอยากจะพักแถวหาดทรายรี  ที่พักราคาไม่แพง สบายๆ  ติดทะเล  และก็มีเรือออกพาดำน้ำหมู่เกาะอีกวันนึงด้วย (หรือเรือเจ้าอื่นก็ได้ ที่พาไปแล้วประทับใจ)  มีที่พักแถวหาดทรายรีแห่งไหนแนะนำบ้างครับ  

และในวันที่สามที่ผมจะขับรถไปเที่ยวระนองมีที่เที่ยวดีๆ เส้นทางน่าสนใจที่ใดบ้าง    

ส่วนวันสุดท้ายขับกลับบ้านอย่างไม่เร่งรีบ  ไหนๆ เอากระบะคันโตมาแล้ว  ต้องเอาของฝากกลับบ้านมากมายให้สบายใจ  ก็ช่วยแนะนำรายทางตามแนวเพชรเกษมแถวชุมพร ประจวบฯ ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ  อมยิ้ม17

ปล.ผมเอากล่องโฟมใหญ่ติดท้ายกระบะมาด้วย  เผื่อใส่ของทะเลสดๆ  มีสะพานปลาหรือแหล่งอวนชาวบ้านที่ไหนดีๆ บ้างครับ  จะไปนั่งช่วยแกะปู  ^_^   อมยิ้ม15
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่