ถามอีกแล้วว จากเกาะล้านจะไปตลาดน้ำ 4 ภาคยังไงค่ะ

อยากถามว่า จากเกาะล้าน (ท่าเรือแหลมบาลีฮาย) จะไปตลาดน้ำ 4 ภาคยังไงค่ะ ต้องไปขึ้นรถสองแถว ที่ไหนอย่างไร

แล้วตอนกลับจากตลาดน้ำ 4 ภาค มีรถตู้มาส่งที่อนุสารีย์ไหมค่ะ หรือ ส่งลงหมอชิตก็ได้ (จะกลับบ้านค่ะ)
หรือต้องนั่งสองแถวมาลงตรงที่ขึ้นไป เพื่อมาขึ้นรถตู้แถวแหลมบาลีฮายเหมือนเดิม (อ่านไปก็ งง ไป ฮ่าๆ)

ช่วยเค้าหน่อยนะ อาทิตย์หน้าเค้าจะไปเที่ยวเกาะล้าน รับรองหลงชัวร์แน่ๆเลย

ปล.เกาะล้านมีของฝากไหมค่ะ (เอาที่ไม่ใช่ของที่ระลึก) พวกของกินปลาหมึกแแห้ง ปลาแห้ง อะไรแบบนี้ค่ะ เพราะเกรงว่าถ้าจะไปตลาดหนองมนอีก คงกลับบ้านไม่ถูกๆแน่ๆ ต้องหลงชัวร์ เอาแค่จากบ้านเกิดไปอนุสารีย์เพื่อไปต่อรถตู้มาพัทยาใต้ เรายัง งง อยู่เลย ไม่เคยเดินทางโดยไม่มีผู้ปกครองเลย ครั้งนี้ครั้งแรกก็ว่าได้ กลัวก็กลัว แต่อยากไปเที่ยวววววว

อมยิ้ม05อมยิ้ม06อมยิ้ม07อมยิ้ม08อมยิ้ม11อมยิ้ม36อมยิ้ม01อมยิ้ม02
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่