10เรื่อง ที่ คุณ ผญ. ไม่รู้หรอครับ เมื่อเข้ามาหาผู้ชายเล่นดนตรี

1คุณ ผญ. ครับไม่รู้หรอว่าพอเข้ามาหา ผู้ชายที่เล่นกีต้าร์ และมาขอให้สอนเขาคิดไปใกล?
2ผู้ชายที่ชวน ผญ. ไปดูตอนเขาเล่นมักจะเป็นที่เขาชอบหรือจีบ
3นักดนตรีบางคนก้อไม่สามารถที่จะเล่นไปด้วยร้องไปด้วยตามใจคุณต้องการ
4อย่าคิดว่านักดนตรีโรงเรียนจะมีสาวล้อมตัวมีคนพร้อมจีบเสมอ เพราะคิดอย่างนี้เขาจึงโสดไง
5นักดนตรี ไม่ชอบให้แฟนกีดกันเรื่องดลตรี เช่น เธออย่าไปซ้อมดลตรีนะ/ทำไมต้องไปซ้อม/และจะกลับกี่โมง
6นักดนตรีเป็นคนเจ้าชู้คารมดี อันนี้ก้อคล้ายๆข้อ4 ไม่จริงเสมอไป [เพราะผมเคยเจอนักดลตรีที่ไม่ค่อยมีคารมในการเข้าหาคนนัก]
7คบกับนักดนตรีไม่มีอนาคต ขอบอกว่าไม่จริงครับ มันอยู่ที่คนมากกว่าขยันทำมาหากินมากไหม
8นักดนตรีที่เล่นกลางคืน+มีชื่อเสียงมีเงินเยอะ [อันนี้ก้อขอบอกว่าไม่จริงเสมอไปครับ อยากให้มาเจอตอนที่ร้านเบี้ยวค่าตัวจัง]
9นักดนตรี นี้ ติดยา ติดสารเสพติดแน่ๆเธออย่าไปยุ้งนะ 5555+เจอบ่อยมากสำหรับคนเล่นกลางคืนคนมีรอยสักระเบิดหูนี้ยิ่งไปใหญ่เลย
ขอบอกว่าบางคนเหล้ายังไม่กินบุหรี่ยังไม่สูบเลยนะ อยากให้ดูข่าวว่าจบโทยังดูดกัญชาเลย
10อุปกรณ์ที่คุณเธอเห็นกันที่ว่าเหยียบกันหมุ่นไปหมุ่นมาเสียงดังหรืออะไรก้อตาม ราคานี้ไม่เด็กๆเลยนะบางตัวอาจแพงกว่าไอโฟนที่คุณภูมิใจอีก
11[ส่วนตัว]ผมกับกลุ่มเพื่อนชอบที่ ผญ. ที่รอตอนเราซ้อมดนตรีอยู่น่าห้องได้และไม่บ่นด้วย
มีไรมากกว่านี้ก้อแชร์นะครับ หรือบางเรื่องอาจไม่จริงบอกกันได้ [ผญ.ครับคบผช.เล่นดนตรี เนี่ย!อย่าคิดไปเองมากนักครับ ขอร้อง555]
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่