งานเลขา เงินเดือน 19,000 น้อยไปรึป่าวคะ

สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องอยากสอบถามว่างานเลขานุการ บริษัทญี่ปุ่น เงินเดือน 19,000 บาท ทำงานจันทร์-เสาร์ ออฟฟิสอยู่แถวสุขุมวิท
เรทนี้น้อยไปมั้ยคะ

ออกตัวก่อนนะคะ ว่าเราก็ยังสนุกกับงาน แต่ก็มีบ้างที่เหนื่อยมากๆ ใช้สมองแปลเอกสารไทย-อังกฤษ-ไทย
งานสารพัดจับฉ่าย อยู่ที่เราหมด อยากได้ความคิดเห็นของเพื่อนๆที่ทำตำแหน่งนี้ หรือฝ่ายบุคคลก็ได้ค่ะ
เราไม่รู้จะถามใคร เพราะเพื่อนเราไม่มีใครทำงานสายนี้เลย เราได้ภาษาอังกฤษอย่างเดียว ฟังพูดอ่านเขียนรู้เรื่อง
ประสบการณ์ด้านเลขาไม่มี แต่เคยทำงานอย่างอื่นมา

หากว่าเงินเดือนน้อยไป เราอาจจะดูงานอื่นๆ ตอนเราสมัครที่นี่เราเขียนเงินเดือนไป เพราะไม่รู้ว่าต้องหักประกันสังคมด้วย T___T
ขอบคุณล่วงหน้ากับทุกความเห็นนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่