Pantip Certified Developer
ใครซื้อหรือสนใจคอนโด M. ที่ตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าว คิดอย่างไรกับราคาขายบ้าง
กระทู้สนทนา
อสังหาริมทรัพย์
คอนโดมิเนียม
เพื่อนๆคิดว่าราคาตอนนี้ สร้างเสร็จแล้ว ห้องขนาด 34 ตรม 6 ล้าน 56 ตรม 10 ล้าน แพงเว่อร์ไปมั้ย
ขายได้จริงๆเหรอ เราอยากเห็นหน้าคนซื้อ ทำเลนี้ คอนโดเกรดนี้ราคาเกินตัวมากมาย ไม่รวมคนซื้อก่อนหน้านะ
เห็นขายดาวน์กันที่ 4 ล้านกว่าๆ เอง ราคานี้เราพอรับได้นะ พี่เราอยากได้มากคงไม่ให้ซื้ออ่ะ ไม่คุ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
บ้านราคา4.5ล้าน เกินตัวไหมคะ
ขออนุญาตลบนะคะ
สมาชิกหมายเลข 4895162
งงกะราคาคอนโด 5 แยกปากเกร็ด
ทำไมตั้งราคากันแพงจังเลยครับ 30 ตรม 2 ล้าน ทำเลดีมากเลยหรอครับ ขับเลยไปทางเส้นติวานนท์นิดหน่อย แถวแยกสวนสมเด็จ ทาวโฮมยังราคา 2ล้านกว่าๆอยู่เลย
โดนต้ม
ปกติคอนโดราคาประมาณ4ล้านบาท ถ้าเป็นยูนิดแรร์ไอเท็มของโครงการที่มีชื่อเสียง ในทำเลใกล้รถไฟฟ้า เปลี่ยนมือกันยากไหมครับ?
ตามหัวข้อเลยครับ.. ถ้าเอาตามความน่าจะเป็น ตามกำลังซื้อของคนในยุคนี้ ผมพอเข้าใจนะครับ.. ว่าของแบบนี้มันคงพูดยาก และ ไม่มีอะไรแน่นอน แต่หลักๆคือจะถามคำถามที่ว่าถ้าซื้อคอนโดไว้เกน็งกำไร ซึ่งเป็นห้องในตำแ
บุรุษนิรนามหมายเลข775
"เปิดทรัพย์สิน ‘สีกาเก็น’ กว้านซื้ออสังหาฯรวมกว่า 41 ล้าน สามีไม่เชื่อพัวพันเงิน 300 ล้าน"
"เปิดทรัพย์สิน ‘สีกาเก็น’ กว้านซื้ออสังหาฯรวมกว่า 41 ล้าน สามีไม่เชื่อพัวพันเงิน 300 ล้าน" ตร. เผย "สีกาเก็น" คนสนิท "ทิดแย้ม" แค่ปี 67 ปีเดียว ตะลุยกว้านซื้
Dear Nostalgia
ระหว่างซื้อ คอนโดเก่าอายุ 19 ปี 45 ตรม ราคา 4.5 ล้าน กับคอนโดใหม่ๆ 33 ตรม ราคา 4.9 ล้าน แบบไหนน่าซื้อกว่ากันคะ
อยู่บริเวณ เขตปทุมวันเหมือนกันจะ กะซื้อไว้อยู่เอง 10 ปี จากนั้นอาจปล่อยขาย หรือ ให้เช่า คอนโดแรก บ้านปทุมวัน เห็นขาย 45 ตรม ประมาณ 4.5 ล้าน อายุคอนโด 19 ปี อยู่ห่างรถไฟฟ้า BTS พญาไท 150 เมตร คอนโดที
สมาชิกหมายเลข 788209
ห้าแยกลาดพร้าว หรือ สี่แยกราชเทวี ... อนาคตทำเลไหนจะปังมากกว่า? ในแง่ที่อยู่อาศัย แหล่งไลฟ์สไตล์ ความเจริญฯลฯ
วันนี้มีบริษัทหนึ่งออกมาเคาะราคาเฉลี่ย ของโครงการคอนโดที่หรูที่สุดของห้าแยกลาดพร้าวแล้ว อยู่ที่ 250,000 บาท/ตรม เนื่องจากราคานี้เป็นราคาเฉลี่ย คิดว่าถ้าห้องบนจริงๆ ก็อาจวิ่งไปถึง 280-290 k/ตรม ได้ เรี
สมาชิกหมายเลข 5370893
ช่วยดูให้หน่อยครับว่าทำเลคอนโดนี้ ดีไหมครับ
คอนโดอายุประมาณ 20 ปี ทางเข้าเดียวกันกับ หมู่บ้านของ The City (ราคาบ้านของ City ไม่ต่ำกว่า 15 ล้านบาท) ขนาดห้องประมาณ 70 ตรม. 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ Fix ที่จอดรถ 1 คัน ส่วนกลาง 20 บาท/ตรม. ราคา 1.8 ล้านบ
TheBoySay
โครงการ The Line Vibe ซื้อเพื่ออยู่เอง ดีไหม
กำลังมีแผนจะซื้อคอนโดเพื่ออยู่เอง ซึ่งได้ราคาโปรปิดตึกมาพอดี ขนาด 60 ตรม. ชั้นสูง วิวโล่ง ราคาประมาณ 6.9 หลังจากเช่าทำเล 5 แยกลาดพร้าว มาประมาณ 5 ปีแล้ว ส่วนตัวไม่ได้ใช้รถยนต์ ไม่แน่ใจว่าราคานี้เราได้
สมาชิกหมายเลข 7647946
ช่วยวิเคราะห์ คอนโด แชปเตอร์วัน เดอะแคมปัส ลาดพร้าว 1 น่าซื้อหรือไม่?
สนใจคอนโดนี้ โดยซื้อไว้อยู่เองค่ะ เล็งห้อง 28 ตรม (ซึ่งถือว่าเล็กแล้ว) กะราคาไว้ที่ 2.5 ล้าน วันนี้เซลแจ้งราคามาเริ่มที่ 2.75 ล้าน ซึ่งราคานี้เกินงบที่เราตั้งไว้ ค่าส่วนกลาง 65 บาท/ตรม/เดือน ตอนนี้กำล
Caramel Macchiata
รับราชการ ซื้อคอนโดดีมั้ย
ปัจจุบันผมอยู่หอราคา 6,000 บาท ค่าไฟหน่วยละ 9 บาท น้ำหน่วยละ 20 บาท(ขั้นต่ำ 100 บาท) ค่าน้ำไฟเฉลี่ยเดือนละ 1,200 บาท - 1,600 บาท //ไม่มีตู้เย็น ไมโครเวฟ มีแค่เตียง ตู้เสื้อผ้า โต้ะเครื่องแป้ง รวมจ่า
สมาชิกหมายเลข 6999563
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ